వినోద్: నీట్ బిల్లు పాస్ కాలేదు.. రాజ్‌భవన్‌పై బాంబులు విసిరారు..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-01T09:06:29+05:30 IST

కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టిన నీట్‌ వల్ల తన కుమారుడి చిన్ననాటి నుంచి డాక్టర్‌ కావాలన్న కల చెదిరిపోతుందన్నారు.

వినోద్: నీట్ బిల్లు పాస్ కాలేదు.. రాజ్‌భవన్‌పై బాంబులు విసిరారు..

– కరుక్క వినోద్ వాంగ్మూలం

అడయార్ (చెన్నై): కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టిన నీట్‌ వల్ల తన కొడుకు డాక్టర్‌ కావాలనే చిన్ననాటి కల చెదిరిపోతుందన్న కోపంతోనే రాజ్‌భవన్‌లో పెట్రోల్‌ బాంబు దాడికి పాల్పడ్డాడని రౌడీ కరుక్క వినోద్‌ పోలీసులకు ఇచ్చిన వాంగ్మూలంలో పేర్కొన్నాడు. అంతే కాకుండా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం పంపిన నీట్ మినహాయింపు బిల్లును గవర్నర్ ఆమోదించలేదన్న కోపంతోనే ఈ చర్యకు పాల్పడ్డారని అన్నారు. ఇటీవల గిండీలోని రాజ్‌భవన్‌లోని ఒకటో నంబర్‌ గేట్‌పై వినోద్‌ పెట్రోల్‌ బాంబులు విసిరాడు. దీంతో గిండి పోలీసులు అతడిని అరెస్ట్ చేసి కేసు నమోదు చేసి కోర్టులో హాజరుపరిచి జైలుకు తరలించారు. వినోద్‌ను మూడు రోజుల పాటు కస్టడీకి తీసుకునేందుకు సైదాపేట మెట్రోపాలిటన్ మెజిస్ట్రేట్ కోర్టు అనుమతించింది. దీంతో పోలీసులు వారిని అదుపులోకి తీసుకుని విచారిస్తున్నారు. తొలిరోజు విచారణలో పెట్రోల్ బాంబు దాడికి గల కారణాలను కరుక్క వినోద్ పోలీసులకు వివరించాడు. ఇందులో ‘‘నేను తేనాంపేటలో పుట్టి పెరిగాను, పేదరికంతో చదువుకోలేదు.. దీంతో సరైన ఉపాధి లేక రౌడీగా మారాను.. కొడుకును డాక్టర్‌ని చేయాలని ఆశపడ్డా.. పేద విద్యార్థులు డాక్టర్‌లు కాలేరని తెలుసుకున్నాను. బీజేపీ ప్రభుత్వం తీసుకొచ్చిన నీట్‌ వల్ల నా కొడుకుకు కూడా అదే పరిస్థితి వస్తుందని అనుకున్నాను.

దీంతో తీవ్ర విషాదం నెలకొంది. అంతేకాదు, నేను జైల్లో ఉన్నప్పుడు వార్తాపత్రికలు చదివాను. అప్పట్లో నీట్ భయంతో చాలా మంది విద్యార్థులు ఆత్మహత్యలు చేసుకున్న వార్తలను చదివాను. నా కొడుకు నీట్‌కు శిక్షణ ఇప్పించే స్థోమత నాకు లేదు. నా కొడుకు డాక్టర్ కావడం కలగానే మిగిలిపోతుందని అనుకున్నాను. అదే సమయంలో తమిళనాడు ప్రభుత్వం పంపిన నీట్ రద్దు ముసాయిదా బిల్లును గవర్నర్ పెండింగ్ లో ఉంచి… తమలాంటి పేదల కలలను తుంగలో తొక్కుతున్నారు. గవర్నర్‌ చర్యలను ఖండిస్తూ రాజ్‌భవన్‌పై పెట్రోల్‌ బాంబుతో దాడి చేశాను. అంతేకాకుండా, నా జీవితంలో ఎక్కువ భాగం జైలులోనే గడిపాను. నాలాంటి చాలా మంది ఖైదీలు పదేళ్లకు పైగా జైలులో ఉన్నారు. సత్ప్రవర్తన కలిగిన వారిని విడుదల చేయాలని కోరుతూ ప్రభుత్వం పంపిన ఫైలును కూడా గవర్నర్ పక్కన పెట్టారు. ఇదంతా గవర్నర్ దృష్టికి తీసుకెళ్లేందుకు బాంబులు విసిరాను. మరో ఉద్దేశ్యం లేదని కరుక్క వినోద్‌ వాంగ్మూలం ఇచ్చారని పోలీసు వర్గాలు పేర్కొన్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-01T09:06:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *