విశ్వవిద్యాలయాల పోస్టులు: AP విశ్వవిద్యాలయాలలో ఖాళీలు ఏమిటి?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని వివిధ విశ్వవిద్యాలయాలలో ప్రొఫెసర్, అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ మరియు అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ పోస్టుల భర్తీకి ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. మొత్తం 3,220 ఖాళీలు ఉన్నాయి. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 18 యూనివర్సిటీల్లో 278 బ్యాక్‌లాగ్‌, 2,942 రెగ్యులర్‌ పోస్టులను ఆయా యూనివర్సిటీలు విడుదల చేశాయి.

1. ప్రొఫెసర్: 418 పోస్టులు

2. అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్: 801 పోస్టులు

3. ట్రిపుల్‌ఐటీ లెక్చరర్, అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్: 2,001 పోస్టులు

అర్హత: పోస్ట్ తర్వాత సంబంధిత సబ్జెక్టులో పీజీ, ఎంఫిల్/పీహెచ్‌డీ, యూజీసీ/సీఎస్‌ఐఆర్ నెట్/ఏపీ స్లేట్/సెట్ ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి.

ఎంపిక: ఎంపిక ప్రక్రియ స్క్రీనింగ్ టెస్ట్, ఇంటర్వ్యూ, డాక్యుమెంట్ల వెరిఫికేషన్, మెడికల్ ఎగ్జామినేషన్ మొదలైన వాటి ఆధారంగా ఉంటుంది.

పరీక్ష: APPSC దీన్ని ఆన్‌లైన్‌లో నిర్వహిస్తుంది. పరీక్ష వ్యవధి 3 గంటలు. మొత్తం 150 బహుళైచ్ఛిక ప్రశ్నలు ఉన్నాయి. ప్రతి ప్రశ్నకు 3 మార్కులు. తప్పుగా గుర్తించిన సమాధానానికి ఒక మార్కు తీసివేయబడుతుంది. ఈ పరీక్షలో సాధించిన మార్కులు మరియు అకడమిక్ స్కోర్ ఆధారంగా అభ్యర్థులను ఇంటర్వ్యూకి ఎంపిక చేస్తారు. యూనివర్సిటీల్లో కాంట్రాక్టు ప్రాతిపదికన పనిచేస్తున్న వారికి ఏడాదికి ఒక మార్కు చొప్పున గరిష్టంగా 10 మార్కులను వెయిటేజీగా ఇస్తారు.

దరఖాస్తు రుసుము: అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ పోస్టుకు ఓపెన్ కేటగిరీ, బీసీ, ఈడబ్ల్యూఎస్ అభ్యర్థులకు రూ.2,500; ఎస్సీ, ఎస్టీ, వికలాంగులకు రూ. రూ.2,000. ఒకటి కంటే ఎక్కువ సెక్షన్లలో పరీక్షలు రాయాలంటే ప్రత్యేకంగా ఫీజులు చెల్లించాలి. అన్ని కేటగిరీల అభ్యర్థులు ప్రొఫెసర్ మరియు అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ పోస్టులకు రూ.3,000 చెల్లించాలి.

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తు మరియు ఫీజు చెల్లింపుకు చివరి తేదీ: నవంబర్ 20

దరఖాస్తు కాపీ మరియు ఇతర పత్రాలను పోస్ట్ ద్వారా సమర్పించడానికి చివరి తేదీ: నవంబర్ 27

వెబ్‌సైట్: recruitments.universities.ap.gov.in/

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-03T16:25:32+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *