TS Polls : ప్చ్.. తెలంగాణ బీజేపీలో అనిశ్చితి.. మేనిఫెస్టో రాసేదెవరు..!?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-03T20:07:58+05:30 IST

ఎన్నికలకు ఎన్నికల మ్యానిఫెస్టో ఎంత ముఖ్యమో ప్రత్యేకంగా చెప్పనక్కర్లేదు. అధికారంలోకి రావాలా.. లేక ఉన్న అధికారాన్ని నాశనం చేయాలా అనేది మేనిఫెస్టో నిర్ణయిస్తుంది. అందుకే అధికారం కోసం కొన్ని నెలలుగా పార్టీలు మేనిఫెస్టో కమిటీలు, అధినేతలు, అగ్రనేతలు కసరత్తు చేస్తుంటాయి.

TS Polls : ప్చ్.. తెలంగాణ బీజేపీలో అనిశ్చితి.. మేనిఫెస్టో రాసేదెవరు..!?

ఎన్నికలకు ఎన్నికల మ్యానిఫెస్టో ఎంత ముఖ్యమో ప్రత్యేకంగా చెప్పనక్కర్లేదు. అధికారంలోకి రావాలా.. లేక ఉన్న అధికారాన్ని నాశనం చేయాలా అనేది మేనిఫెస్టో నిర్ణయిస్తుంది. అందుకే అధికారం కోసం కొన్ని నెలలుగా పార్టీలు మేనిఫెస్టో కమిటీలు, అధినేతలు, అగ్రనేతలు కసరత్తు చేస్తుంటాయి. తమ పార్టీకేమైనా హామీ ఇస్తే ప్రజలు ఆదరిస్తారా..? ప్రత్యర్థి పార్టీలు ఎలాంటి హామీలు ఇస్తున్నాయి? ఇంకా మనం ఏం చేయాలి? వెయ్యి సార్లు ఆలోచించి మేనిఫెస్టో ప్రకటిస్తారు. అందుకే రాజకీయ పార్టీలు మేనిఫెస్టో కమిటీని ప్రకటించి నెలల తరబడి వాగ్దానాలకు పనికొస్తాయి. మేనిఫెస్టో కమిటీ సభ్యులు ఆ పార్టీకి గుడ్ బై చెబితే.. అది కూడా ఎన్నికలకు ముందు పరిస్థితి ఎలా ఉంటుందో.. తెలంగాణలో బీజేపీకి సరిగ్గా ఇదే పరిస్థితి ఎదురవుతోంది.

కిషన్-రెడ్డి-F.jpg

పెద్ద ఉచ్చు..!!

బీఆర్‌ఎస్‌ని ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ అధికారంలోకి రానివ్వబోం.. అధికారంలోకి వస్తున్నాం.. కల్వకుంట్ల కుటుంబీకుల అవినీతిని బయటకు తీసి జైలుకు పంపుతాం..!! ఢిల్లీ నుంచి వచ్చిన కమలనాథులు.. తెలంగాణలో రిపీట్ చేసిన మాటలివి. సీన్ కట్ చేస్తే.. అధికారం దేవుడిదేనన్న ఆరోపణలు అధికార పార్టీ నుంచి వస్తున్నాయి. అంతేకాదు.. రోజురోజుకూ అధినేత కమలం కండువా తీసేసి.. చోటు లేకుంటే కాంగ్రెస్ కండువా కప్పుకుంటున్నారు. పైగా.. ఇప్పటి వరకు కనీసం మేనిఫెస్టో కూడా ప్రకటించలేదు. అధికార బీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌లు ఇప్పటికే అనేక హామీ పథకాలను ప్రకటించి ఎన్నికల బరిలోకి దూకాయి. ఎందుకంటే.. మేనిఫెస్టో ప్రకటించే కమిటీ సభ్యులంతా వెళ్లిపోయారు. అందరూ రాజీనామా చేసి ఇతర పార్టీల్లో చేరారు. దీంతో ఎన్నికలకు ముందు బీజేపీ పెద్ద ఉచ్చులో పడింది. నామినేషన్ల పర్వం కూడా ప్రారంభం కాగా.. ఇప్పటి వరకు బీజేపీ మేనిఫెస్టో ప్రకటించకపోవడంతో ఆ పార్టీ శ్రేణులు తీవ్ర అసంతృప్తి, ఆగ్రహంతో రగిలిపోతున్నారు.

BJP.jpg

ఈ పరిస్థితి ఎందుకు వచ్చింది..?

అక్టోబర్-05న బీజేపీ మొత్తం 14 ఎన్నికల కమిటీలను ప్రకటించిన సంగతి తెలిసిందే. అప్పటి వరకు పదవులు రాలేదని వాపోయిన వారికి ఈ కమిటీల్లో చోటు కల్పించి ప్రాధాన్యతను కల్పించారు. అయితే.. నెల కూడా గడవకముందే సీన్ మొత్తం మారిపోయింది. స్క్రీనింగ్ కమిటీ చైర్మన్ గా ఉన్న కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డి, మేనిఫెస్టో, పబ్లిసిటీ కమిటీల చైర్మన్ గా ఉన్న గడ్డం వివేక్ వెంకటస్వామి రాజీనామా చేశారు. వారం రోజుల గ్యాప్‌లో వీరిద్దరూ కాంగ్రెస్‌లో చేరారు. ఆందోళన కమిటీ అధ్యక్షురాలిగా ఉన్న విజయశాంతి అలియాస్ రాములమ్మ మొదటి నుంచి పార్టీ కార్యక్రమాలకు హాజరవుతున్నారు. చివరకు ప్రధాని మోదీ, అమిత్ షా రాష్ట్ర పర్యటనకు కూడా వచ్చే పరిస్థితి లేదు. రేపో.. మాపో ఆమె కూడా కాంగ్రెస్ లో చేరుతుందనే టాక్ బలంగా సాగుతోంది. మరోవైపు హెడ్ క్వార్టర్స్ కోఆర్డినేషన్ కమిటీ చైర్మన్ ఇంద్రసేనారెడ్డికి బీజేపీ నేతలు త్రిపుర గవర్నర్ పదవిని ఇచ్చారు. ఒక్కొక్కటిగా జారిపోయే పరిస్థితిలో మేనిఫెస్టో కథ ఏంటి..? దీంతో ఏం చేయాలో దిక్కుతోచని స్థితిలో రాష్ట్ర నాయకత్వం ఉంది. అసలు మేనిఫెస్టో ఉందా లేదా..? దీంతో ఆ పార్టీ శ్రేణులు ఆందోళన చెందుతున్నాయి. అయితే అధ్యక్షుడు కిషన్ రెడ్డికి ఇది పెద్ద పని అని చెప్పవచ్చు. మేనిఫెస్టోను కమలనాథ్ ఎలా సిద్ధం చేస్తారో.. ఫలితంగా ఎలాంటి ప్రకటనలు చేస్తారో.. వేచి చూడాల్సిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-03T20:08:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *