పాకిస్థాన్: పాకిస్థాన్ ఎయిర్ బేస్ పై ఉగ్రదాడి.. ఆర్మీ ప్రతిఘటించింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-04T12:38:55+05:30 IST

పాకిస్థాన్‌లో ఉగ్రదాడులు జరుగుతున్నాయి. పాకిస్థాన్ వైమానిక దళంపై ఉగ్రవాదులు దాడి చేశారు. పంజాబ్‌లోని మియాన్‌వాలి ఎయిర్‌బేస్‌పై శనివారం ఉదయం ఉగ్రవాదులు దాడి చేశారు.

పాకిస్థాన్: పాకిస్థాన్ ఎయిర్ బేస్ పై ఉగ్రదాడి.. ఆర్మీ ప్రతిఘటించింది

పాకిస్థాన్‌లో ఉగ్రదాడులు జరుగుతున్నాయి. పాకిస్థాన్ వైమానిక దళంపై ఉగ్రవాదులు దాడి చేశారు. పంజాబ్‌లోని మియాన్‌వాలి ఎయిర్‌బేస్‌పై శనివారం ఉదయం ఉగ్రవాదులు దాడి చేశారు. ఈ ఘటనలో ఉగ్రవాదులు ఆత్మాహుతి దాడికి ప్రయత్నించారు. అయితే పాక్ సైన్యం వెంటనే ఎదురుకాల్పులు జరిపి ముగ్గురు ఉగ్రవాదులను హతమార్చింది. ఈ విషయాన్ని పాకిస్థాన్ ఎయిర్ ఫోర్స్ (పీఏఎఫ్) వెల్లడించింది. ఐదు నుంచి ఆరుగురు ఉగ్రవాదులు భారీ ఆయుధాలతో తెల్లవారుజామున పాకిస్థాన్ వైమానిక స్థావరంపై దాడి చేసినట్లు సమాచారం. పాక్ సైన్యం వెంటనే స్పందించి ప్రతీకారం తీర్చుకుందని పేర్కొంది. ఈ కాల్పుల్లో ముగ్గురు ఉగ్రవాదులు హతమయ్యారని, మిగిలిన వారిని పట్టుకున్నామని చెప్పారు.

ఉగ్రవాదులు వైమానిక స్థావరంలోకి ప్రవేశించకముందే తాము దాడిని విఫలం చేశామని పీఎఫ్ తెలిపింది. ఈ దాడిలో వైమానిక దళ స్థావరం వద్ద నిలిపి ఉంచిన మూడు విమానాలు దెబ్బతిన్నాయని, ఒక ఫ్యూయల్ బౌజర్ కూడా ధ్వంసమైందని పాకిస్థాన్ ఆర్మీ తెలిపింది. దాడి జరిగిన ప్రాంతాన్ని పూర్తిగా క్లియర్ చేసేందుకు సమగ్ర జాయింట్ క్లియరెన్స్ మరియు కూంబింగ్ ఆపరేషన్ చివరి దశలో ఉందని పాకిస్థాన్ ఆర్మీ ఇంటర్-సర్వీసెస్ పబ్లిక్ రిలేషన్స్ (ISPR) తెలిపింది. మరోవైపు ఈ దాడి తమ పనేనని పాకిస్థాన్‌కు చెందిన ఉగ్రవాద సంస్థ తెహ్రీక్-ఏ-జిహాద్ పాకిస్థాన్ (టీజేపీ) పేర్కొంది. ప్రస్తుతం ఈ దాడికి సంబంధించిన వీడియోలు సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారాయి. శుక్రవారం కూడా పాకిస్థాన్‌లో ఉగ్రదాడి జరిగింది. పాకిస్థాన్‌లోని ఖైబర్ పఖ్తుంఖ్వాలో పోలీసులను లక్ష్యంగా చేసుకుని ఉగ్రవాదులు బాంబు దాడికి పాల్పడ్డారు. ఈ దాడిలో ఐదుగురు చనిపోయారు. మృతుల్లో ఇద్దరు పోలీసులు ఉన్నారు. మరో 24 మంది గాయపడ్డారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-04T12:38:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *