దళితులపై అరాచకాలు – ఏం చేసినా వారిని ఆదుకునే ధైర్యం ఉందా?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో దళితులపై అరాచకాలు నానాటికీ పెరిగిపోతున్నాయి. వారి పట్ల చాలా దారుణంగా వ్యవహరిస్తున్నారు. దాడులు చేస్తున్నారు. డాక్టర్ సుధాకర్ నుంచి మొదలైన ఈ వ్యవహారం కంచికచర్ల శ్యామ్ వరకు చాలానే జరిగింది. ఎవరికీ న్యాయం జరగడం లేదు. ఇదంతా తెలిసిందే. తెలియని విషయాల సంఖ్యను అంచనా వేయడం కష్టం.

దళితులకు అన్యాయం, అవమానాలు జరిగినప్పుడల్లా టీడీపీ నేతలు పోరాడుతున్నారు. దీంతో రెండు, మూడు రోజులు ఆలస్యం అయినా కేసులు పెడుతున్నారు. అయితే ఆ కేసుల్లో ఎలాంటి పురోగతి లేదు. అయితే, న్యాయం కోసం ఏదో ఒక అడుగు ముందుకు వేసినట్లు కనిపిస్తోంది. అయితే అసలు నేరం చేయకుండా దళితులపై దాడులు చేసే పోలీసుల చర్యలకు భయపడేది లేదు. కంచికచర్ల శ్యామ్‌పై నలుగురు యువనేతలు దాహం వేస్తే మూత్రం పోసి దాడి చేశారు. వీరంతా రెడ్డి సామాజిక వర్గానికి చెందిన వారే.

చీరాలలో కిరణ్ హత్య తర్వాత దళితులపై అనేక దాడులు జరిగాయి. చివరికి ఓ దళితుడిని చంపి డోర్ డెలివరీ చేసిన కథ వైసిపి ఎమ్మెల్సీది. ఎప్పటికప్పుడు ప్రతిపక్షాలు పోరాడాలి కానీ.. మా పిల్లలు అంటూ దళిత సంఘాలు ముందుకు రావడం లేదు. పోరాడటం లేదు. దీంతో తమ పిల్లలకు అన్యాయం జరుగుతోంది. బయటకు వస్తే ఎక్కడ కేసులు పెడతారోనని భయపడుతున్నారు. ప్రభుత్వంలోని దళిత నేతలు… ఎన్ని నేరాలు చేసినా తమ పరిధిలోకి రాదన్నట్లుగా ఉంది. వారు మాట్లాడితే వారి పదవులకు హామీ లేదు.

దళితులకు మేలు చేసినా.. బుజ్జగింపులు పనికిరావు….వారిపై దాడులు. దౌర్జన్యాలతో భయపెట్టి ఓట్లు దండుకోవాలనేది వైసీపీ వ్యూహమని, అందుకే ఇలాంటి నేరాలు పెరుగుతున్నాయన్న అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. కారణాలేవైనా దళిత సంఘాలు తమ అస్తిత్వాన్నే లక్ష్యంగా చేసుకుంటున్న వారిని గుర్తించకపోతే… ఎదురుదాడి చేయకపోతే… డోర్ డెలివరీలు.. మూత్ర విసర్జన ఘటనలు పెరుగుతాయి. మధ్య యుగాల నాటికి వారు దూరంగా తీసుకువెళతారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ దళితులపై అరాచకాలు – ఏం చేసినా వారిని ఆదుకునే ధైర్యం ఉందా? మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *