గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్: మ్యాక్స్‌వెల్ మ్యాడ్ మ్యాక్స్ ఇన్నింగ్స్.. అలాంటి రికార్డు!

ఆస్ట్రేలియా ఆల్ రౌండర్ గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్ ఒకే ఇన్నింగ్స్‌తో రికార్డులు బద్దలు కొట్టాడు.

గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్: మ్యాక్స్‌వెల్ మ్యాడ్ మ్యాక్స్ ఇన్నింగ్స్.. అలాంటి రికార్డు!

గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్ వన్డేల్లో రికార్డుల పూర్తి జాబితా

గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్ రికార్డ్స్: ఆస్ట్రేలియా ఆల్‌రౌండర్ మ్యాక్స్‌వెల్ మ్యాడ్ మ్యాక్స్ ఇన్నింగ్స్‌తో మంగళవారం ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌తో జరిగిన వన్డే ప్రపంచకప్‌లో ఆస్ట్రేలియా అనూహ్య విజయాన్ని అందుకుంది. మాక్స్‌వెల్ అసమాన పోరాటంతో అద్భుతమైన ఇన్నింగ్స్ ఆడి జట్టును ఒంటిచేత్తో గెలిపించాడు. జట్టు కష్టాల్లో కూరుకుపోయి గెలుపు దారులు పూర్తిగా మూసుకుపోయిన సమయంలో విధ్వంసకర బ్యాటింగ్‌తో అసాధ్యాన్ని సుసాధ్యం చేశాడు. ప్రత్యర్థులు కూడా అతని ఆట తీరుకు సెల్యూట్ చేశారు. ప్రశంసలతో పాటు మ్యాక్స్‌వెల్ పలు రికార్డులు కూడా సాధించాడు.

ఛేజింగ్‌లో టాపర్‌
అజేయమైన డబుల్ సెంచరీతో మరోసారి తనలో ఎంత డేంజర్ బ్యాటర్‌నో చూపించాడు. 21 ఫోర్లు, 10 సిక్సర్లతో 201 పరుగులతో అజేయంగా నిలిచాడు. అత్యధిక వ్యక్తిగత స్కోరు సాధించిన బ్యాట్స్‌మెన్‌గా ఛేజింగ్ రికార్డు సృష్టించాడు. ఇంతకుముందు ఈ రికార్డు పాక్ బ్యాట్స్‌మెన్ ఫఖర్ జమాన్ పేరిట ఉండేది. 2021లో దక్షిణాఫ్రికాపై జమాన్ 193 పరుగులు చేశాడు. వన్డే క్రికెట్ చరిత్రలో డబుల్ సెంచరీ చేసిన నాన్ ఓపెనర్ కూడా. మాక్స్‌వెల్ రికార్డును బద్దలు కొట్టాడు. అతను 2009లో బంగ్లాదేశ్‌పై చార్లెస్ కోవెంట్రీ చేసిన 194 పరుగులను అధిగమించాడు.

గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్

గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్

ఇషాన్ తర్వాత మ్యాక్స్
వన్డే ప్రపంచకప్‌లో డబుల్ సెంచరీ సాధించిన మూడో ఆటగాడిగా మ్యాక్స్‌వెల్ నిలిచాడు. 2015 ప్రపంచకప్‌లో వెస్టిండీస్ డాషింగ్ ఓపెనర్ క్రిస్ గేల్ (215), న్యూజిలాండ్ ఓపెనర్ మార్టిన్ గప్టిల్ (237) డబుల్ సెంచరీలు సాధించారు. వన్డేల్లో అత్యంత వేగంగా డబుల్ సెంచరీ సాధించిన రెండో ఆటగాడిగా మ్యాక్స్‌వెల్ రికార్డు సృష్టించాడు. టీమిండియా యువ ఆటగాడు ఇషాన్ కిషన్ ముందున్నాడు. 2022లో బంగ్లాదేశ్‌పై కేవలం 126 బంతుల్లోనే ఇషాన్ డబుల్ సెంచరీ సాధించాడు. ఇటీవల మ్యాక్స్‌వెల్ 128 బంతుల్లో డబుల్ సెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు.

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో అత్యధిక సిక్సర్లు బాదిన ఆటగాళ్ల జాబితాలో మ్యాక్స్‌వెల్ మూడో స్థానానికి చేరుకున్నాడు. క్రిస్ గేల్ (49), భారత కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ (45) అతని కంటే ముందున్నారు. మ్యాక్స్‌వెల్ ఇప్పటివరకు 33 సిక్సర్లు కొట్టాడు.

ఇది కూడా చదవండి: బాబోయ్ వీరబాదుడు బాదాడు.. వాంఖడే స్టేడియంలో మ్యాక్స్ వెల్ విశ్వరూపం.. ఈ వీడియో చూడండి.

గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్, పాట్ కమిన్స్

గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్, పాట్ కమిన్స్

మ్యాక్స్‌వెల్, కెప్టెన్ పాట్ కమిన్స్ ఏడో వికెట్‌కు అత్యధిక భాగస్వామ్యం నెలకొల్పిన రికార్డు కూడా సొంతం చేసుకున్నారు. వీరిద్దరూ కలిసి ఏడో వికెట్‌కు 202 పరుగులు జోడించారు. అంతకుముందు 2015లో న్యూజిలాండ్‌పై ఇంగ్లాండ్ ఆటగాళ్లు జోస్ బట్లర్, ఆదిల్ రషీద్ ఏడో వికెట్‌కు 177 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని నెలకొల్పారు. దీనిని ఇటీవల మాక్స్‌వెల్, పాట్ కమిన్స్ అధిగమించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *