ప్రపంచ కప్ AUS vs AFG: మాక్స్‌వెల్ మిరాకిల్

ఒక చేత్తో కొట్టాడు

గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్ అజేయ డబుల్ సెంచరీ

ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌పై అసాధారణ బ్యాటింగ్‌

ఆస్ట్రేలియా ప్రపంచకప్ సెమీఫైనల్‌కు చేరుకుంది

ఓటమితో ఆసీస్ కఠినంగా ఉంది

ఆఫ్ఘన్ జోరును బ్రేక్ చేయండి

ఇబ్రహీం జద్రాన్ అజేయ సెంచరీ ఫలించలేదు

అజేయ డబుల్ సెంచరీతో చెలరేగిపోయాడు

గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్

201*128 బంతులు

ఫోర్లు 21

సిక్సర్లు 10

ప్రత్యర్థి బౌలర్లు పదును.. భారీ లక్ష్యంతో ఏడు వికెట్లు పడగొట్టి.. మరో ఒక్కసారి ఓడిపోయినట్లే. కానీ, ఆస్ట్రేలియా ఆల్ రౌండర్ మ్యాక్స్ వెల్ అద్భుతం చేశాడు. ప్రపంచకప్‌లో ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌పై అద్భుతమైన ఇన్నింగ్స్ ఆడాడు. కాలి కండరాలు బిగుసుకుపోయినా.. క్రీజు నుంచి కదలకుండా.. ఫోర్లు, సిక్సర్లతో విజృంభించి.. అజేయ డబుల్ సెంచరీ సాధించాడు. జట్టును సెమీఫైనల్‌కు చేర్చాడు.

వన్డే చరిత్రలో ఇదే అరుదైన మ్యాచ్. ఒక జట్టు 91/7 స్కోరుతో 292 పరుగుల భారీ ఛేజింగ్‌ను గెలిస్తే? ఆ అద్భుతానికి ఆసీస్ విధ్వంసక బ్యాట్స్‌మెన్ గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్ సాక్షి. అఫ్గానిస్థాన్ తో ఈ మ్యాచ్ చూసిన ప్రేక్షకులకు ఏం జరుగుతుందో అర్థం కాని పరిస్థితి నెలకొంది. ఓటమి మార్జిన్‌ను తగ్గించేందుకు మ్యాక్సీ భారీ షాట్లు ఆడుతున్నాడని తొలుత భావించినా.. వాంఖడే వద్ద ఆ బ్యాట్‌ పరుగుల తుఫాన్‌గా మారింది. ఆసీస్ శిబిరంలో ఆశలు లేకపోగా.. కెప్టెన్ కమిన్స్ మద్దతుతో మ్యాక్స్ వెల్ ప్రపంచ క్రికెట్ చరిత్రలోనే అసాధారణ ఇన్నింగ్స్ తో చెలరేగిపోయాడు. కండరాల నొప్పిని తట్టుకుంటూనే ఈ టోర్నీలో ఫాస్టెస్ట్ డబుల్ సెంచరీ సాధించి ఓటమి అంచున ఉన్న జట్టును సెమీస్ కు తీసుకెళ్లాడు.

మ్యాక్స్‌వెల్ వన్డేల్లో రెండో ఫాస్టెస్ట్ డబుల్ సెంచరీ (128 బంతుల్లో) చేశాడు.

ఇషాన్ కిషన్ (126 బంతుల్లో) ముందున్నాడు.

వన్డే చరిత్రలో నేను చూసిన గొప్ప ఇన్నింగ్స్‌ ఇది

– సచిన్

ముంబై: అఫ్గానిస్థాన్ నుంచి మరో పెను సంచలనం నమోదు చేయడమే కాకుండా.. గ్లెన్ మ్యాక్స్ వెల్ (128 బంతుల్లో 21 ఫోర్లు, 10 సిక్సర్లతో 201 నాటౌట్) విధ్వంసకర ఆటతీరుతో అతడ్ని నిలువరించాడు. అతను ఒంటరిగా తన జట్టును అవమానకరమైన ఓటమి నుండి కాపాడాడు మరియు 3 వికెట్ల తేడాతో గెలిచాడు. దీంతో 12 పాయింట్లతో సెమీఫైనల్‌లోకి ప్రవేశించిన మూడో జట్టుగా ఆసీస్ నిలిచింది. తొలుత ఆఫ్ఘనిస్థాన్.. ఇబ్రహీం జద్రాన్ (143 బంతుల్లో 8 ఫోర్లు, 3 సిక్సర్లతో 129 నాటౌట్) రికార్డు సెంచరీతో 50 ఓవర్లలో 5 వికెట్లకు 291 పరుగులు చేసింది. రషీద్ (35 నాటౌట్), రహ్మత్ షా (30) రాణించారు. హాజెల్‌వుడ్‌కు 2 వికెట్లు దక్కాయి. ఆసీస్ 46.5 ఓవర్లలో 7 వికెట్లకు 293 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. మాక్స్ కమిన్స్ (68 బంతుల్లో 1 ఫోర్ తో 12 నాటౌట్)తో కలిసి ఎనిమిదో వికెట్ కు అజేయంగా 202 పరుగులు జోడించాడు. మ్యాక్స్‌వెల్‌ మ్యాన్‌ ఆఫ్‌ ద మ్యాచ్‌గా నిలిచాడు.

మాక్స్ వన్ మ్యాన్ షో: ఆసీస్ ఇన్నింగ్స్‌లో మిగతా బ్యాటర్లు 92 పరుగులు చేశారు. మ్యాక్స్‌వెల్ ఒక్కడే 201 పరుగులు చేశాడు. అతని వీరోచిత పోరాటం గురించి చెప్పడానికి ఈ గణాంకాలు సరిపోతాయి. నిజానికి బ్యాటింగ్ కు అనుకూలించే పిచ్ పై ఆసీస్ 292 పరుగులు చేయడం కష్టమేమీ కాదని అందరూ భావించారు. అయితే అఫ్గాన్ బౌలర్లు వారిని తీవ్రంగా ఢీకొట్టారు. ఒక దశలో 91/7 స్కోరుతో వారి బ్యాటింగ్ దయనీయంగా కనిపించింది. ఆపై మ్యాక్స్ వెల్ వికృత చేష్టలతో ఆసీస్ విజయంపై ఆశలు చిగురించాయి. 22వ ఓవర్లో రివ్యూ ద్వారా ఔట్ అయ్యే ప్రమాదం నుంచి తప్పించుకుని భారీ షాట్లతో వాంఖడేను ఉర్రూతలూగించాడు. 33 పరుగుల వద్ద మ్యాక్స్ ఇచ్చిన సులువైన క్యాచ్‌ను ముజీబ్ జారవిడిచాడు, అది ఆఫ్ఘన్ కొమ్ము కాసింది. ఆ తర్వాత స్పిన్నర్లను లక్ష్యంగా చేసుకుని కేవలం 76 బంతుల్లోనే తన మ్యాక్స్ సెంచరీని పూర్తి చేసుకున్నాడు. 39వ ఓవర్‌లో, మాక్స్ కండరాలను లాగడంతో పరుగులు చేయలేకపోయాడు. జట్టు అతన్ని రిటైర్మెంట్ చేయమని కోరింది, కానీ అతను ఫిజియోతో చికిత్స చేయించుకున్నాడు మరియు మొండిగా ఆడాడు. బడు బౌండరీలపై దృష్టి పెట్టడం మొదలుపెట్టాడు. 44వ ఓవర్లో 4,6,4తో 15 పరుగులు సాధించాడు. 24 బంతుల్లో 21 పరుగులు అవసరం కాగా, ముజీబ్ ఇన్నింగ్స్ 47వ ఓవర్‌లో వరుసగా 6, 6, 4, 6తో మ్యాచ్‌ను ముగించి డబుల్ సెంచరీని కూడా పూర్తి చేశాడు.

జడ్రాన్ గుడ్డుతో..: టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్ కు దిగిన అఫ్గాన్ జట్టు ఆసీస్ బౌలర్లను ధీటుగా ఎదుర్కొంది. ఓపెనర్ జద్రాన్ తమ కంటే ఎన్నో రెట్లు బలంగా ప్రత్యర్థిని ఆత్మవిశ్వాసంతో ఎదుర్కొని కీలక భాగస్వామ్యాలతో సవాల్ స్కోరు సాధించేందుకు సహకరించాడు. ఆఖర్లో రషీద్ తుఫాన్ ఇన్నింగ్స్ తో చివరి ఐదు ఓవర్లలో 64 పరుగులు చేశాడు. గుర్బాజ్ (21)తో కలిసి తొలి వికెట్‌కు 38 పరుగులు జోడించిన జద్రాన్, ఆ తర్వాత రహ్మత్ షాతో కలిసి రెండో వికెట్‌కు 83 పరుగులు జోడించాడు. రహమత్‌ను మాక్స్‌వెల్ అవుట్ చేశాడు. అనంతరం ఫామ్‌లో ఉన్న కెప్టెన్ హస్మతుల్లా (26) ఈ మ్యాచ్‌లో విఫలమైనప్పటికీ మూడో వికెట్‌కు 52 పరుగులు జోడించగలిగారు. ఒమర్జాయ్ (22) రెండు సిక్స్‌లు, ఒక ఫోర్‌తో నెమ్మదిగా స్కోరుబోర్డును పరుగులు పెట్టించాడు. జద్రాన్ 44వ ఓవర్‌లో స్పిన్నర్ జంపా అవుట్ చేయడంతో కెరీర్‌లో ఐదో సెంచరీని పూర్తి చేశాడు. హేజిల్‌వుడ్ బౌలింగ్‌లో నబీ (12) ఔటవగా చివర్లో రషీద్ బ్యాట్ ఝుళిపించి 47వ ఓవర్లో 6,4తో 16 పరుగులు జోడించాడు.

స్కోర్‌బోర్డ్

ఆఫ్ఘనిస్తాన్: గుర్బాజ్ (సి) స్టార్క్ (బి) హేజిల్‌వుడ్ 21, ఇబ్రహీం జద్రాన్ (నాటౌట్) 129, రహమత్ (సి) హేజిల్‌వుడ్ (బి) మ్యాక్స్‌వెల్ 30, షాహిదీ (బి) స్టార్క్ 26, ఒమర్జాయ్ (సి) మాక్స్‌వెల్ (బి) జంపా 22, నబీ ( బి) ) హేజిల్‌వుడ్ 12, రషీద్ (నాటౌట్) 35, ఎక్స్‌ట్రాలు 16, మొత్తం: 50 ఓవర్లలో 291/5; వికెట్ల పతనం: 1-38, 2-121, 3-173, 4-210, 5-233; బౌలింగ్: స్టార్క్ 9-0-70-1, హాజిల్‌వుడ్ 9-0-39-2, మాక్స్‌వెల్ 10-0-55-1, కమిన్స్ 8-0-47-0, జంపా 10-0-58-1, హెడ్ 3- 0-15-0, స్టోయినిస్ 1-0-2-0.

ఆస్ట్రేలియా: వార్నర్ (బి) ఒమర్జాయ్ 18, హెడ్ (సి) ఇక్రమ్ (బి) నవీనుల్ 0, మార్ష్ (ఎల్బి) నవీనుల్ 24, లబుషానే (రనౌట్-రహమత్ షా) 14, ఇంగ్లీస్ (సి) ఇబ్రహీం (బి) ఒమర్జాయ్ 0, మాక్స్‌వెల్ (నాటౌట్) 201 , స్టోయినిస్ (ఎల్బీ) రషీద్ 6, స్టార్క్ (సి) ఇక్రమ్ (బి) రషీద్ 3, కమిన్స్ (నాటౌట్) 12, ఎక్స్‌ట్రాలు 15, మొత్తం: 46.5 ఓవర్లలో 293/7; వికెట్ల పతనం: 1-4, 2-43, 3-49, 4-49, 5-69, 6-87, 7-91; బౌలింగ్: ముజీబ్ 8.5-1-72-0, నవీనుల్ 9-0-47-2, ఒమర్జాయ్ 7-1-52-2, రషీద్ 10-0-44-2, నూర్ 10-1-53-0, నబీ 2- 0-20-0.

మ్యాక్స్‌వెల్‌ ఆసీస్‌ తరఫున తొలి డబుల్‌ సెంచరీ బ్యాట్స్‌మెన్‌గా నిలిచాడు. ఓవరాల్‌గా ప్రపంచకప్‌లో ఇది మూడోది. అలాగే, వన్డేల్లో నాన్ ఓపెనర్ చేసిన అత్యధిక స్కోరు ఇదే.

వన్డేల్లో అత్యధిక వ్యక్తిగత స్కోరు (201 నాటౌట్) చేసిన బ్యాట్స్‌మెన్‌గా మ్యాక్స్‌వెల్ నిలిచాడు. అలాగే ప్రపంచకప్‌లో ఆసీస్‌ తరఫున అత్యధిక వికెట్లు (292).

మాక్స్-కమిన్స్ ODIలలో ఏడు ఓవర్ల స్థానాల్లో అత్యధిక భాగస్వామ్యాన్ని (అజేయంగా 202) నమోదు చేశారు.

ఆఫ్ఘనిస్తాన్ తరఫున వన్డే ప్రపంచకప్‌లో సెంచరీ చేసిన తొలి బ్యాట్స్‌మెన్‌గా ఇబ్రహీం జద్రాన్ నిలిచాడు. వన్డే చరిత్రలో ఆరో నంబర్‌లో బ్యాటింగ్ చేసిన కపిల్ దేవ్ (175 నాటౌట్) రికార్డును మ్యాక్స్‌వెల్ అధిగమించాడు.

ప్రపంచకప్‌లో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ తమ అత్యధిక స్కోరు (291/5) నమోదు చేసింది. అంతేకాదు, ఎక్కువ సిక్సర్లు (9) కొట్టడం కూడా ఇదే తొలిసారి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *