దీపావళి 2023 : చీకటి వెలుగుల రంగేలీ.. సినిమా పాటలు ‘దీపావళి’

దీపావళి పండుగ అంటేనే సంబరాలు. ఈ పండుగకు సంబంధించి తెలుగు సినిమాల్లో పిల్లలు, పెద్దలు ఇష్టపడే పాటలు చాలానే ఉన్నాయి. కొన్ని దీపావళి పాటలను గుర్తుచేసుకుందాం.

దీపావళి 2023 : చీకటి వెలుగుల రంగేలీ.. సినిమా పాటలు 'దీపావళి'

దీపావళి 2023

దీపావళి 2023 : పండుగ ఏ సందర్భానికైనా సరిపోయేలా అనేక తెలుగు సినిమా పాటలను కలిగి ఉంటుంది. ‘దీపావళి’ పండుగను గుర్తుచేసే అనేక పాటలు ఉన్నాయి. ఈ ఏడాది దీపావళి పండుగను దేశవ్యాప్తంగా నవంబర్ 12న జరుపుకుంటున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో తెలుగు సినిమాల్లో సందడి చేసిన దీపావళి పాటలను గుర్తుచేసుకుందాం.

దీపావళి 2023 : దీపావళి రోజు దేవతలను గోంగూర కర్రలతో ఎందుకు కొడతారు..? గోంగూరకు దీపావళికి సంబంధం ఏమిటి?

వింత సంబంధం

దీపావళి పాటల్లో ‘చీకటి వెలంగిల రంగేళి జీవితం ఒక దీపావళి’ అనే పాట అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన పాట. ‘విచిత్రబంధం’ సినిమా కోసం ఆత్రేయగారు రాసిన ఈ పాటను కె.వి.మహదేవన్ స్వరపరిచారు. ఘంటసాల, పి.సుశీల ఈ పాట పాడారు. అక్కినేని నాగేశ్వరరావు, వాణిశ్రీ, ఎస్వీ రంగారావు, గుమ్మడి, నాగయ్య, అంజలీదేవి, సూర్యకాంతం, పద్మనాభం ఈ చిత్రంలో నటించారు. ఆదుర్తి సుబ్బారావుగారి దర్శకత్వంలో వచ్చిన ఈ సినిమాలోని ఈ పాటలో అక్కినేని, వాణిశ్రీ అద్వితీయమైన నటనను కనబరిచారు.

ఇంట్లో దీపావళి

‘ఇంటింటి దీపావళి’ చిత్రం 19 అక్టోబర్ 1990న విడుదలైంది. చంద్రమోహన్, ప్రభాకర్ రెడ్డి, సురేష్, వైజయంతి, దివ్యవాణి, విజయలలిత, ప్రభాకర్ రెడ్డి నటించిన ఈ చిత్రానికి పి.లక్ష్మీ దీపక్ దర్శకత్వం వహించారు. ఈ సినిమాలో ఎస్పీ బాలు, ఎస్పీ శైలజ బృందం ఆలపించిన ‘కిల కిల బియ్యెన సాగని సాగని తీయగా’ అనే పాట కోలాహలంగా సాగుతుంది. జాలాది ఈ పాట రాసింది.

సంఘర్షణ

సంఘర్షణ సినిమాలో ‘సంబరాలలో సంబరాలు దీపావళి పండగ సంబరాలు’ అనే పాట పేదలు ఆనందంగా జరుపుకునే పండుగ నేపథ్యంలో సాగుతుంది. ఈ పాటలో చిరంజీవి, విజయశాంతి కనిపించనున్నారు.

వివాహ బహుమతి

‘అదే పాడే పసివాడా అదేనోయ్ నీతోడా ఆనంద్యా పొంగెనోయ్ దీపావళి’ పెళ్లికానుక చిత్రంలోని ఈ పాట దీపావళి నేపథ్యంలో సాగుతుంది. అక్కినేని నాగేశ్వరరావు, కృష్ణకుమారి జంటగా నటించిన ఈ చిత్రంలో చెరువు ఆంజనేయశాస్త్రి ఈ పాటను రాశారు. ఏఎమ్ రాజా మరియు పి సుశీల పాడారు. ఈ పాట విన్నప్పుడల్లా, చూసినప్పుడల్లా పండుగ వాతావరణం గుర్తొస్తుంది.

మామగారు

దాసరి నారాయణరావు దర్శకత్వం వహించిన ‘మామగారు’ సినిమాలో ‘ఇయ్యాలే అచ్చమైన దీపావళి, వేయి వేయి దీపావళి, నిత్య దీపావళి’ అంటూ సాగుతుంది పాట. 1991లో ముత్యాల సుబ్బయ్య దర్శకత్వం వహించిన ఈ చిత్రంలో దాసరి నారాయణరావు, వినోద్ కుమార్ మరియు యమున ప్రధాన పాత్రలు పోషించారు. ఈ సినిమా తమిళంలో వచ్చిన ‘నాన్ పుడిచ్చ మాపిళ్లై’కి రీమేక్. ఈ పాట దీపావళి పండుగ వేడుకను వర్ణిస్తుంది మరియు సిరివెన్నెల సీతారామశాస్త్రి రాయగా రాజ్-కోటి సంగీతం సమకూర్చారు. బాలు, స్వర్ణలత అండ్ టీమ్ ఆలపించారు.

మధురమైన మనవరాలు

భానుమతి, చంద్రమోహన్, సుహాసిని, జయప్రద ప్రధాన పాత్రల్లో నటించిన ‘ముద్దుల మనవరాలు’ చిత్రంలో సుహాసిని ‘ఇన్నాళ్లకు వైందో దీపావళి.. మమతల దీపావళి దీప కవితావళి’ అంటూ డ్యాన్స్ చేస్తూ కనిపించింది. జంధ్యాల దర్శకత్వం వహించిన ఈ సినిమాలో పాటలకు ఎస్పీ బాలసుబ్రహ్మణ్యం సంగీతం అందించారు.

షావుకాస్

‘షావుకారు’ సినిమాలోని ‘దీవాలీ దీపావళి ఇంటింటా ఆనంద దీపావళి’ పాటలో వీధులన్నీ లైట్లతో మెరిసిపోతుంటే బాణాసంచా కాల్చడం కనిపించింది. షాహుగారు జానకి, ఎన్.టి.రామారావు నటించిన ఈ చిత్రంలోని ఈ పాటలో అలనాటి సుందర దృశ్యాలు కనిపిస్తాయి.

TCL మెగా దీపావళి సేల్ : TCL మెగా దీపావళి సేల్.. ఈ స్మార్ట్ టీవీలపై ఆకర్షణీయమైన తగ్గింపులు.. ఇప్పుడే కొనుగోలు చేయండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *