టాలీవుడ్ 2024: హీరోయిన్ జోరు

హీరోయిన్ల కెరీర్ వేగంగా సాగుతోంది. హీరోలు కథను తయారు చేయాలంటే తమ ఇమేజ్‌తో మొదలు పెట్టి చాలా లెక్కలు వేసుకోవాలి. హీరోయిన్లకే కాదు.. మంచి కాంబినేషన్ చూసి సైన్ చేస్తారు. అందుకే ఏడాదికి కనీసం రెండు సినిమాల ఖాతాలో వేసుకుంటారు. 2023లో స్టార్ హీరోయిన్ల బలం బాగానే కనిపించింది. ఆ వేగం 2024లో కూడా కొనసాగే అవకాశం ఉంది. వివరాల్లోకి వెళితే..

శృతి హాసన్ గతేడాది జాక్‌పాట్ కొట్టింది. వీరసింహారెడ్డి, వాల్తేరు వీరయ్య, సాలార్ చిత్రాలు పెద్ద హిట్‌లను అందుకున్నాయి. ప్రస్తుతం ఆమె చేతిలో అడివి శేష చిత్రం ‘డాకుయిట్’ ఉంది. దీంతో పాటు హాలీవుడ్ చిత్రం ‘ది ఐ’ కూడా ఈ ఏడాది ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చే అవకాశం ఉంది. సాలార్ 2లో కూడా ఆమె పాత్ర కీలకం కానుంది. ఇవి కాకుండా సెట్స్‌పైకి వెళ్లేందుకు సిద్ధంగా ఉన్న కొన్ని ప్రాజెక్టులకు శృతిహాసన్ పేరును పరిశీలిస్తున్నారు.

గతేడాది ‘వరసుడు’, ‘జంతువు’ చిత్రాలతో అలరించిన రష్మిక.. ఈ ఏడాది కూడా అదే జోరు కొనసాగించేందుకు సిద్ధమైంది. పుష్ప 2: ది రూల్‌లో అల్లు అర్జున్ శ్రీవల్లిగా మరోసారి అలరించబోతున్నాడు. పార్ట్ 2లో ఆమె పాత్ర కథలో చాలా కీలకం కానుందని సమాచారం. శ్రీవల్లి పాత్రతో ఈ కథలోని ఎమోషనల్‌ అంశం వస్తుందని అంటున్నారు. ఇది కాకుండా, ఆమె ప్రధాన పాత్రలో ‘రెయిన్‌బో’ మరియు ‘ది గర్ల్‌ఫ్రెండ్’ చిత్రాలను తెరకెక్కిస్తోంది.

‘దసరా’ సక్సెస్‌తో 2023ని ముగించిన కీర్తి సురేష్ ఈ ఏడాది కూడా తన సత్తా చాటబోతోంది. ప్రస్తుతం తెలుగులో డైరెక్ట్ సినిమాలు చేయకపోయినా ఆమె చేతిలో ‘రఘుతత’, ‘రివాల్వర్ రీటా’, ‘కన్నీవేడి’ ఉన్నాయి. ఈ సినిమాలన్నీ తెలుగు డబ్బింగ్‌గా విడుదల కానున్నాయి.

సమంత 2023 మిశ్రమ ఫలితాలను ఇచ్చింది. ఆమె టైటిల్ రోల్‌లో నటించిన శాకుంతలం బాక్సాఫీస్ వద్ద తీవ్ర నిరాశను మిగిల్చింది. కానీ విజయ్ దేవరకొండతో ఖుషీ సాధించిన విజయం ఆమెలో ఉత్సాహాన్ని నింపింది. అనారోగ్యం నుంచి కోలుకున్న సమంత ఈ ఏడాది వరుస ప్రాజెక్టులు చేసే అవకాశం ఉంది. సామ్ నటించిన ‘సిటాడెల్’ OTT సిరీస్ ప్రేక్షకుల ముందుకు రావడానికి సిద్ధంగా ఉంది.

గతేడాది మరో ఇద్దరు సీనియర్ హీరోయిన్లు కాజల్, అనుష్క మళ్లీ ట్రాక్ పైకి వచ్చారు. కాజల్.. ఈ ఏడాది ‘భారతీయుడు 2′, ​​’సత్యభామ’ చిత్రాలతో ప్రేక్షకుల ముందుకు రానుంది. అలాగే ‘ఉమ’ అనే హిందీ సినిమా చేస్తున్నా. గతేడాది ‘మిస్ శెట్టి మిస్టర్ పోలీస్’ సినిమాతో ఆకట్టుకున్న అనుష్క ప్రస్తుతం కొత్త కథలపై దృష్టి సారిస్తోంది. భాగమతి పార్ట్ 2 చేయడానికి సన్నాహాలు జరుగుతున్నాయి. మలయాళంలో ‘కథనార్ – ది వైల్డ్ సోర్సెరర్’ అనే సినిమా చేయడానికి అనుష్క అంగీకరించింది.

శ్రీలీల గత ఏడాది వరుస సినిమాలతో గడిపింది. ఈ ఏడాది కూడా ఆమె డైరీ నిండుగా కనిపిస్తోంది. సంక్రాంతికి మహేష్ బాబుతో పాటు ‘గుంటూరు కారం’తో సందడి చేయనున్నారు. అలాగే పవన్ కళ్యాణ్ ‘ఉస్తాద్ భగత్ సింగ్’లో కూడా ఈమె హీరోయిన్. వీటితో పాటు పలు స్టార్ హీరోల సినిమాల్లో హీరోయిన్ గా ఆమె పేరు వినిపిస్తోంది. ఈ ఏడాది కూడా ఆమె నుంచి చాలా సినిమాల ప్రకటనలు రానున్నాయని తెలుస్తోంది.

శ్రీలీల తర్వాత మీనాక్షి చౌదరి అనేది మంచి పేరు. ఆమె ఖాతాలో క్రేజీ సినిమాలు కూడా ఉన్నాయి. విజయ్ తో గోట్, వరుణ్ తేజ్ తో మట్కా, దుల్కర్ తో లక్కీ భాస్కర్, విశ్వక్ సేన్ తో సినిమా ఆమె చేతిలో ఉన్నాయి. మహేష్ బాబుతో ‘గుంటూరు కారం’లో మెప్పిస్తే మీనాక్షి కెరీర్ మరింత బలపడుతుందనడంలో సందేహం లేదు.

తెలుగులో టాప్ హీరోయిన్లలో ఒకరిగా ఉన్న పూజా హెగ్డే గతేడాది గ్యాప్ ఇచ్చింది. నిజానికి గుంటూరు కారంలో ఈమె హీరోయిన్. అయితే కొన్ని కారణాల వల్ల ఆమె స్థానంలో మీనాక్షి వచ్చింది. ప్రస్తుతం పూజా బాలీవుడ్ సినిమాలపై ఫోకస్ పెట్టింది. సాహిద్ కపూర్ తో దేవా ఓ సినిమా చేస్తున్నాడు. ఈ ఏడాది అల్లు అర్జున్, త్రివిక్రమ్ సినిమా సెట్స్‌పైకి వెళితే పూజా హీరోయిన్‌గా ఎంపికయ్యే అవకాశం ఉంది.

సీతారాం తర్వాత పాత్రల ఎంపిక విషయంలో చాలా పర్టిక్యులర్ గా చెప్పే మృణాల్.. సినిమాల సంఖ్య కంటే పాత్రలకే ఎక్కువ ప్రాధాన్యతనిస్తుంది. గతేడాది హాయ్ నాన్నతో మరో విజయాన్ని అందుకున్నాడు. ప్రస్తుతం తమిళంలో రెండు ప్రాజెక్టులు అంగీకరించినట్లు సమాచారం. లారెన్స్ తో తెలుగు తమిళ ప్రాజెక్ట్ ఏకకాలంలో చేసే అవకాశం ఉంది.

సీనియర్ హీరోయిన్ త్రిష మళ్లీ స్టెప్పులేసింది, గతేడాది లియో, పీఎస్2 చిత్రాలతో సంచలనం సృష్టించింది. ఇప్పుడు మరోసారి మెగాస్టార్‌తో జతకట్టింది. వశిష్ట దర్శకత్వం వహిస్తున్న ఈ చిత్రంలో త్రిష కథానాయిక. అలాగే మణిరత్నం కమల్ హాసన్ థగ్ లైఫ్ లో త్రిష హీరోయిన్. ఇవి కాకుండా మలయాళంలో రామ్, ఐడెంటిటీ సినిమాల్లో నటిస్తోంది.

పాత్రల ఎంపికలో చాలా పర్టిక్యులర్ గా ఉండే సాయి పల్లవి ప్రస్తుతం తెలుగులో నాగచైతన్యతో కలిసి ‘తాండల్’ చిత్రంలో నటిస్తోంది. ఇది కాకుండా బాలీవుడ్‌లో రూపొందనున్న రామాయణంలో సాయి పల్లవి సీత పాత్రలో కనిపించనుంది. మార్చిలో ఈ సినిమా సెట్స్‌పైకి వెళ్లనుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *