చంద్ర మోహన్: కమల్ హాసన్‌కి సమానమైన తెలుగువాడు చంద్ర మోహన్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-12T19:48:23+05:30 IST

చంద్రమోహన్ తన మొదటి సినిమా ‘రంగులరత్నం’లో తన నటనతో పలువురి ప్రశంసలు అందుకున్నాడు. ఆ తర్వాత తనదైన శైలిలో నటిస్తూ సినీ పరిశ్రమలో తనకంటూ ఓ ప్రత్యేక స్థానాన్ని ఏర్పరచుకున్న అద్భుత నటుడు చంద్రమోహన్. చంద్రమోహన్‌కి పాటలు పాడడం చాలా సంతోషంగా ఉంటుందని గాయకుడు గంధర్వుడు ఎస్పీ బాలసుబ్రహ్మణ్యం ఓ సందర్భంలో అన్నారు.

చంద్ర మోహన్: కమల్ హాసన్‌కి సమానమైన తెలుగువాడు చంద్ర మోహన్

చంద్ర మోహన్ మరియు కమల్ హాసన్

నటుడు చంద్రమోహన్, గంధర్వుడు ఎస్పీ బాలసుబ్రహ్మణ్యం (ఎస్పీబాలసుబ్రహ్మణ్యం), కళా తపస్వి కె విశ్వనాథ్ (కెవిశ్వనాథ్) అందరూ అన్నదమ్ములని, వీరికి సన్నిహిత బంధుత్వం ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. నిర్మాత శివలెంక కృష్ణ ప్రసాద్ కూడా స్వయానా చంద్రమోహన్ మేనల్లుడు, ఇప్పుడు చంద్రమోహన్ అంత్యక్రియల ఏర్పాట్లను పర్యవేక్షిస్తున్నాడు. చంద్రమోహన్ 900లకు పైగా సినిమాలు చేసి అద్భుతమైన నటుడని అనిపించుకున్నారు. (చంద్రమోహన్ శనివారం ఉదయం కన్నుమూశారు)

కథానాయకుడిగా చిత్ర పరిశ్రమలోకి అడుగుపెట్టిన చంద్రమోహన్ కథానాయకుడిగా, ప్రతినాయకుడిగా, క్యారెక్టర్ నటుడిగా ఎన్నో వైవిధ్యమైన పాత్రల్లో మెప్పించారు. నటుడు చంద్రమోహన్ వినోదభరితంగా లేదా గంభీరంగా ఏదైనా పాత్రలో తనదైన నటనతో మెప్పించాడు. తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమలోని అత్యుత్తమ నటుల్లో చంద్రమోహన్ ఒకరని చెప్పుకోవచ్చు. ఓ సందర్భంలో ఎస్పీ బాలసుబ్రహ్మణ్యం కూడా ‘‘తెలుగులో కమల్‌హాసన్‌తో పోల్చలేని ఏకైక కళాకారుడు చంద్రమోహన్‌.

chandramohanfuneralisonmond.jpg

“నేను పాటలు పాడిన అతి కొద్దిమంది నటుల్లో చంద్రమోహన్ ఒకరు. ఆయన అద్భుతమైన నటుడు, తెరపై ఎలాంటి భావోద్వేగాన్నైనా ప్రదర్శించగల గొప్ప నటుడు. చంద్రమోహన్ నా ఆల్ టైమ్ ఫేవరెట్ నటుడు” అని బాలు ఒకసారి చెప్పారు. చంద్రమోహన్‌కి పాటలు పాడడం గొప్ప అనుభూతి అని బాలు తెలిపారు. అంతే కాదు దర్శకుడు కె.విశ్వనాథ్ కూడా చంద్రమోహన్‌ను గొప్ప నటుడిగా అభివర్ణించారని బాలు ఆ సందర్భంగా అన్నారు. చంద్రమోహన్ అంత గొప్ప నటుడనడంలో సందేహం లేదు. చంద్రమోహన్ అంత్యక్రియలు సోమవారం ఉదయం పంజాగుట్ట శ్మశాన వాటికలో జరగనున్నాయి. (సోమవారం పంజాగుట్ట శ్మశాన వాటికలో చంద్రమోహన్ అంత్యక్రియలు జరగనున్నాయి)

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-12T20:59:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *