ఆరిపోయిన ధరల అగ్ని | చల్లారిన ధరల మంట

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-14T03:48:29+05:30 IST

దేశంలో ధరల ద్రవ్యోల్బణం తగ్గింది. అక్టోబర్‌లో రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం 4.87 శాతానికి తగ్గింది. ఆహార ధరల పతనం దీనికి దోహదపడింది…

ఆరిపోయిన ధరల మంట

  • నాలుగు నెలల కనిష్టానికి రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం

  • అక్టోబర్‌లో 4.87 శాతంగా నమోదైంది

న్యూఢిల్లీ: దేశంలో ధరల ద్రవ్యోల్బణం తగ్గింది. అక్టోబర్‌లో రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం 4.87 శాతానికి తగ్గింది. ఆహార పదార్థాల ధరల పతనం ఇందుకు దోహదపడింది. ఇది నాలుగు నెలల కనిష్టం. సెప్టెంబర్‌లో 5.02 శాతంగా ఉంది. ఈ ఏడాది జూన్‌లో కూడా రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం 4.87 శాతంగా ఉంది. రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఆర్‌బిఐ) ప్రభుత్వం నిర్దేశించిన 4 శాతానికి ద్రవ్యోల్బణం క్రమంగా చేరుకుంటుందని గమనించడం సంతోషకరం. అక్టోబర్ ద్వైమాసిక సమీక్షలో, RBI 2023-24కి రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం 5.4 శాతంగా అంచనా వేసింది. దేశంలో రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం రెండు శాతం మార్జిన్‌తో 4 శాతం (ఎగువ పరిమితి 6 శాతం, దిగువ పరిమితి 2 శాతం) వద్ద స్థిరంగా ఉండేలా చూడాలని ప్రభుత్వం ఆర్‌బిఐని ఆదేశించింది. కీలకమైన రెపో రేటును నిర్ణయించడంలో రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణాన్ని కూడా ఆర్‌బీఐ బెంచ్‌మార్క్‌గా తీసుకుంటుంది. వచ్చే నెలలో ఆర్‌బీఐ ద్రవ్య విధాన కమిటీ (ఎంపీసీ) సమావేశం జరగనున్న తరుణంలో కూడా రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం తగ్గుముఖం పట్టడం కొంత ఊరటనిచ్చే అంశమని పరిశీలకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

జూలైలో 7.44 శాతం గరిష్ట స్థాయిని నమోదు చేసిన తర్వాత, ద్రవ్యోల్బణం క్రమంగా తగ్గుతోంది. జాతీయ స్థాయిలో రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం పట్టణ ప్రాంతాల్లో సగటున 4.62 శాతం, పట్టణ ప్రాంతాల్లో 5.12 శాతంగా ఉంది. ఒడిశా, రాజస్థాన్ మరియు హర్యానాలలో రాష్ట్రాల వారీగా రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం 6 శాతానికి పైగా ఉంది. బీహార్, గుజరాత్, కర్ణాటక, తెలంగాణ, ఉత్తరప్రదేశ్ మరియు పంజాబ్ కూడా జాతీయ సగటు 4.87 శాతం కంటే ఎక్కువగా ఉన్నాయి. చత్తీస్‌గఢ్‌, ఢిల్లీలో అత్యల్ప సగటు నమోదైంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-14T03:48:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *