సిఫార్సుల కమిటీపై అదానీ సలహాదారు | సిఫార్సు కమిటీలో అదానీ సలహాదారుగా ఉన్నారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-15T03:10:36+05:30 IST

అదానీ ఇండస్ట్రీస్‌కు కేంద్ర ప్రభుత్వం అనుచిత ప్రయోజనాలు కల్పిస్తోందన్న ఆరోపణలతో మంగళవారం రాజకీయ దుమారం చెలరేగింది. కేంద్ర పర్యావరణ శాఖ నిపుణుల కమిటీలో అదానీ గ్రూప్

సిఫార్సు కమిటీలో అదానీ సలహాదారుగా ఉన్నారు

కేంద్ర పర్యావరణ శాఖ నిపుణుల కమిటీ సభ్యుడిగా నియమితులయ్యారు

ప్రాజెక్ట్ అనుమతుల కోసం ఈ సంఘం సిఫార్సులు చేస్తుంది

తొలి సమావేశంలో అదానీ కంపెనీ ప్రాజెక్టు ప్రతిపాదనలపై చర్చ జరిగింది

విపక్షాలు అనవసర ప్రయోజనం

న్యూఢిల్లీ, నవంబర్ 11: అదానీ ఇండస్ట్రీస్‌కు కేంద్ర ప్రభుత్వం అనుచిత ప్రయోజనాలు కల్పిస్తోందన్న ఆరోపణలతో మంగళవారం రాజకీయ దుమారం చెలరేగింది. కేంద్ర పర్యావరణ మంత్రిత్వ శాఖ నిపుణుల కమిటీలో అదానీ గ్రూప్ సలహాదారుని నియమించడాన్ని ప్రతిపక్షం విమర్శించింది. జలవిద్యుత్ కేంద్రాల ఏర్పాటుకు ఈ నిపుణుల కమిటీ సిఫారసులు ఎలా చేస్తుందని, ఆరు ప్లాంట్ల ఏర్పాటుకు అదానీ గ్రూపు ప్రతిపాదనలు పంపిన నేపథ్యంలో ఆయనను ఎలా నియమిస్తారని ప్రశ్నిస్తున్నారు. అనవసర ప్రయోజనం కల్పించడం కిందకు వస్తుందా అని విమర్శిస్తున్నారు. సెప్టెంబర్ నెలలో, కేంద్ర పర్యావరణ శాఖ నిపుణుల అంచనాల కమిటీ (EAC)ని పునర్వ్యవస్థీకరించింది, ఇది జలవిద్యుత్ కేంద్రాలు మరియు నదీ లోయ ప్రాజెక్టులకు అనుమతులపై తగిన సిఫార్సులు చేస్తుంది. ఈ సిఫార్సుల ఆధారంగానే పర్యావరణ మంత్రిత్వ శాఖ అనుమతులు జారీ చేస్తుంది. ఈ కమిటీలో ఏడుగురిని సంస్థాగత సభ్యులుగా నియమించారు. వారిలో ఒకరు అదానీ గ్రీన్ ఎనర్జీ లిమిటెడ్ (AGEL)లో కీలక సలహాదారుగా పనిచేస్తున్న జనార్దన్ చౌదరి. కొత్త నిపుణుల అంచనాల కమిటీ-ఈఏసీ తొలి సమావేశం గత నెల 17-18 తేదీల్లో జరిగింది. తొలి సమావేశంలో అదానీ ప్రతిపాదన ఒకటి పరిశీలనకు వచ్చింది. అదానీ గ్రీన్ ఎనర్జీ లిమిటెడ్ మహారాష్ట్రలోని సతారా జిల్లాలో 1,500 మెగావాట్ల తరాలి పంప్ స్టోరేజీ ప్రాజెక్ట్‌ను నిర్మించడానికి ప్రతిపాదనలు సమర్పించింది. ఈ కంపెనీకి కన్సల్టెంట్‌గా జనార్దన్ చౌదరి పనిచేయడం గమనార్హం. ఈ వివాదంపై జనార్దన్ చౌదరి వివరణ ఇస్తూ.. తమ కంపెనీ ప్రతిపాదన పరిశీలనకు వచ్చినందున గత నెల 17న జరిగిన సమావేశంలో తాను పాల్గొనలేదని చెప్పారు. అయితే తాను ఆ కంపెనీలో ఉద్యోగిగా వేతనాలు పొందడం లేదని, కేవలం కన్సల్టెంట్‌గా మాత్రమేనని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-15T03:10:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *