మహాత్మా గాంధీ: ఆయన పేరు మహాత్మా గాంధీ.. కానీ జాతిపిత కాదు..

‘మహాత్మాగాంధీ’ అని చెప్పగానే మనకు జాతిపిత మహాత్మాగాంధీ గుర్తుకొస్తారు. అతని పేరును కలిగి ఉన్న బ్రెజిలియన్ ఫుట్‌బాల్ ఆటగాడు మీకు తెలుసా?

మహాత్మా గాంధీ: ఆయన పేరు మహాత్మా గాంధీ.. కానీ జాతిపిత కాదు..

మహాత్మా గాంధీ

మహాత్మాగాంధీ : ఫుట్‌బాల్‌కు ప్రసిద్ధి చెందిన దేశంలో ఓ బ్రెజిల్ దేశస్థుడు సందడి చేస్తున్నాడంటే అతిశయోక్తి కాకపోవచ్చు.. కానీ ఆయన పేరు ‘మహాత్మాగాంధీ’ అని చెప్పగానే మీరు ఖచ్చితంగా ఆయన గురించి తెలుసుకోవాలనుకుంటారు. బ్రెజిలియన్ ఫుట్‌బాల్ ప్లేయర్ ‘మహాత్మా గాంధీ’ గురించి తెలుసుకుందాం.

విరాట్ కోహ్లీ: సెంచరీ తర్వాత విరాట్ కోహ్లీ ఏం చేశాడు? వీడియో వైరల్..

బ్రెజిల్ ఫుట్ బాల్ క్లబ్ టీమ్ లో ‘మహాత్మా గాంధీ’ అనే ఆటగాడు ఉన్నాడు. అతను మిడ్‌ఫీల్డర్‌గా ఆడతాడు. అతడికి 31 ఏళ్లు. ఫిబ్రవరి 18, 1992న బ్రెజిల్‌లోని గోయానియాలో జన్మించిన మహాత్మా గాంధీ హెబెర్పియో మాటోస్ పైర్స్‌కు మన ‘జాతిపిత’ మహాత్ముడి పేరు పెట్టడం విశేషం. మహాత్మా గాంధీ ప్రస్తుతం అట్లెటికో గోయానియెన్స్ నుండి అరువుపై ఫుట్‌బాల్ క్లబ్ ఇపోరా తరపున ఆడుతున్నారు. 2012లో బ్రెజిల్‌లోని సెరీ ఎలో గాంధీ ఏడుసార్లు కనిపించారు. ఫుట్‌బాల్‌లో తన ఆటతీరుకు ప్రసిద్ధి చెందిన ప్రపంచ చరిత్రలో ఒక ప్రసిద్ధ వ్యక్తి పేరు ఉండటం అతని పేరు ఎప్పటికీ గుర్తుండిపోయేలా చేస్తుంది.

మరియు బ్రెజిలియన్ ఫుట్‌బాల్ క్లబ్‌లోని ఆటగాళ్లకు ఆసక్తికరమైన పేర్లు ఉన్నాయి. ప్రసిద్ధ బీటిల్స్ గాయకుడు జాన్ లెన్నాన్ పేరు మీద జాన్ లెన్నాన్ సిల్వా శాంటోస్ అనే ఆటగాడు. ఇతర బ్రెజిలియన్ జట్లలో పికాచు అనే ఆటగాడు ఉన్నాడు. బెన్-హర్ మోరీరా పెరెస్, మార్లోనో బ్రాండో, మస్కిటో బ్రెజిలియన్ ఫుట్‌బాల్ అరేనాలో కొన్ని ఆసక్తికరమైన పేర్లు.

విరాట్ కోహ్లీ: చరిత్ర సృష్టించిన విరాట్ కోహ్లీ.. సచిన్ సెంచరీ రికార్డును బద్దలు కొట్టాడు

మన దేశంలో మోహన్‌దాస్ కరంచంద్ గాంధీని ‘మహాత్మా గాంధీ’ అని పిలుస్తాము. మహాత్మా గాంధీ ప్రపంచంలోని అత్యంత ప్రభావవంతమైన మరియు స్ఫూర్తిదాయకమైన వ్యక్తులలో ఒకరు. బ్రిటీష్ పాలన నుండి భారతదేశానికి స్వాతంత్ర్యం సాధించడంలో కీలక పాత్ర పోషించిన మహాత్మా గాంధీకి ఎంతో గౌరవం ఉంది. ఆల్ ఇండియా ఫుట్‌బాల్ ఫెడరేషన్ ప్రకారం, మహాత్మా గాంధీ 1983 నుండి 1915 వరకు దక్షిణాఫ్రికాలో ఉన్న సమయంలో పాసివ్ రెసిస్టర్స్ ఫుట్‌బాల్ క్లబ్ కోసం మూడు జట్లను స్థాపించడంలో కీలకపాత్ర పోషించారు. గాంధీ స్థాపించిన ఈ ఫుట్‌బాల్ క్లబ్‌లు జోహన్నెస్‌బర్గ్, ప్రిటోరియా మరియు డర్బన్‌లలో ఉన్నాయి. అతను 1896లో ట్రాన్స్‌వాల్ ఇండియన్ ఫుట్‌బాల్ అసోసియేషన్ వ్యవస్థాపక సభ్యులలో ఒకరిగా కూడా కీలక పాత్ర పోషించాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *