రాఘవ్ చద్దా: బీజేపీ సోషల్ మీడియా పోస్టులపై ఈసీకి ఓపీ ఫిర్యాదు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-20T17:09:56+05:30 IST

ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌ను ఉద్దేశించి బీజేపీ సోషల్ మీడియా పోస్టులను ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ ఖండించింది. ఎన్నికల కమిషన్‌కు ఫిర్యాదు చేశారు. సీపీఎం ప్రతిష్టను దెబ్బతీసేలా పోస్టులు పెడుతున్నారని ఈసీ దృష్టికి తీసుకెళ్లారు.

రాఘవ్ చద్దా: బీజేపీ సోషల్ మీడియా పోస్టులపై ఈసీకి ఓపీ ఫిర్యాదు

న్యూఢిల్లీ: ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌ను లక్ష్యంగా చేసుకుని బీజేపీ సోషల్ మీడియా పోస్టులను ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్) విమర్శించింది. ఎన్నికల కమిషన్‌కు ఫిర్యాదు చేశారు. సీపీఎం ప్రతిష్టను దెబ్బతీసేలా పోస్టులు పెడుతున్నారని ఈసీ దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా నేతృత్వంలోని పార్టీ ప్రతినిధుల బృందం సోమవారం ఈసీ అధికారులతో సమావేశమైంది.

‘సోషల్ మీడియా పోస్టులతో మా పార్టీ, ముఖ్యమంత్రి కేజ్రీవాల్ ప్రతిష్టను దిగజార్చేందుకు బీజేపీ ప్రయత్నిస్తోంది. పరువు నష్టం కలిగించే పోస్టులు ఉన్నాయి. బీజేపీపై చర్యలు తీసుకోవాలని ఈసీని కోరాం. రాజకీయాల్లో కూడా మంచి అభిరుచి, ప్రవర్తన ఉండాలి. బీజేపీ పరువు తీయడం మానుకోవాలి. వ్యక్తులతో.. కేజ్రీవాల్‌తో పోరాడాలంటే ఎన్నికల రంగంలో ఆయన్ను ఎదుర్కోవాల్సిందే.. సోషల్ మీడియాలో బీజేపీ ఏ సెక్షన్‌ను ఉల్లంఘిస్తోందో కూడా వివరంగా ఈసీకి తెలియజేశాం.. ఈసీ కచ్చితంగా చర్యలు తీసుకుంటుందన్న నమ్మకం ఉంది. చర్చలు” అని రాఘవ్ చద్దా అన్నారు.

అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌ను అవహేళన చేస్తూ ఢిల్లీ బీజేపీ అధికారిక సోషల్ మీడియా ఖాతాలో నవంబర్ 5న పోస్ట్ చేసిన వీడియోపై ఆప్ ఫిర్యాదు చేసింది. ప్రజాప్రాతినిధ్య చట్టాన్ని, ఎన్నికల ప్రవర్తనా నియమావళిని బీజేపీ ఉల్లంఘించిందని పేర్కొంది. బీజేపీ సోషల్ మీడియా ఖాతాలకు సంబంధించిన ఆధారాలను కూడా కాంగ్రెస్ సీడీ రూపంలో ఈసీకి సమర్పించింది. ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికలను దృష్టిలో ఉంచుకుని నవంబర్ 7 నుంచి నవంబర్ 30 వరకు ఎగ్జిట్ పోల్ ఫలితాల ప్రచురణపై ఈసీ నిషేధం విధించింది. ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికల ఫలితాలు డిసెంబర్ 3న వెలువడనున్నాయి.వచ్చే ఏడాది ఏప్రిల్-మేలో లోక్ సభ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికల ఫలితాలు అన్ని ప్రధాన పార్టీలకు కీలకంగా మారాయి. ఈ ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో దాదాపు 16 కోట్ల మంది ప్రజలు తమ ఓటు హక్కును వినియోగించుకుంటారని ప్రధాన ఎన్నికల కమిషనర్ అంచనా వేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-20T17:09:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *