కాంగ్రెస్ : ఛత్తీస్ గఢ్ లో కాంగ్రెస్ సీటు!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-20T00:40:07+05:30 IST

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో మరోసారి కాంగ్రెస్‌ అధికారంలోకి రావడంపై అంచనాలు భారీగా ఉన్నాయి. బీజేపీకి పోటీగా ఇచ్చిన ఉచిత పథకాలు, రుణమాఫీ హామీలు ఈ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌కు ఆటంకంగా మారాయి.

కాంగ్రెస్ : ఛత్తీస్ గఢ్ లో కాంగ్రెస్ సీటు!

రాజకీయ విశ్లేషకులు అంచనా వేస్తున్నారు

న్యూఢిల్లీ, నవంబరు 19 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో మరోసారి కాంగ్రెస్‌ అధికారంలోకి రావడంపై అంచనాలు భారీగా ఉన్నాయి. బీజేపీకి పోటీగా ఇచ్చిన ఉచిత పథకాలు, రుణమాఫీ హామీలు ఈ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌కు గేమ్‌చేంజర్‌గా మారాయని రాజకీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు. అయితే ఆ పార్టీ ఐదు లేదా ఆరు సీట్లకు మించి గెలిచే అవకాశం లేదని అంతర్గత సమాచారం. ఛత్తీస్‌గఢ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల పోలింగ్ శుక్రవారం ముగిసింది. రాష్ట్రంలోని మొత్తం 90 స్థానాల్లో కాంగ్రెస్ 50-51 సీట్లు, బీజేపీ 35 సీట్లు, ఇతరులు ఐదు లేదా ఆరు స్థానాల్లో విజయం సాధిస్తారని రాజకీయ పరిశీలకులు అంచనా వేస్తున్నారు. ఇదే విషయం పలు సర్వేల్లో వెల్లడైంది. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లు మరిన్ని ప్రజాకర్షక పథకాలను ప్రకటించాయి. వివాహిత మహిళలకు ఏడాదికి రూ.12,000 చొప్పున నేరుగా నగదు బదిలీ చేస్తామని బీజేపీ ప్రకటించింది.

దానికి బదులు 18 ఏళ్లు నిండిన ప్రతి మహిళకు రూ.15 వేలు బదిలీ చేస్తామని కాంగ్రెస్ హామీ ఇచ్చింది. దీనిపై బీజేపీ స్పందిస్తూ దారిద్య్రరేఖకు దిగువన ఉన్న కుటుంబాల్లో పుట్టిన ప్రతి ఆడబిడ్డకు రూ.15 లక్షలు చెల్లిస్తామని హామీ ఇచ్చింది. అన్ని కుటుంబాలకు 200 యూనిట్ల చొప్పున ఉచిత విద్యుత్ అందిస్తామని కాంగ్రెస్ ప్రకటించగా.. బీజేపీ మాత్రం ఈ విషయంలో మౌనం దాల్చింది. రాష్ట్రంలోని ప్రజలందరికీ రూ.10 లక్షల చొప్పున ఉచిత వైద్యసేవలు అందిస్తామని బీజేపీ హామీ ఇస్తే.. ప్రమాదాలకు కూడా ఈ ఉచిత ఆరోగ్య సేవలను వర్తింపజేస్తామని కాంగ్రెస్ హామీ ఇచ్చింది. ఈ హామీలు కాంగ్రెస్‌ను మళ్లీ అధికారంలోకి తీసుకురాబోతున్నాయని విశ్లేషకులు అంటున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-20T00:40:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *