సనాతన ధర్మ వివాదం: సనాతన ధర్మ వివాదంపై భారత్‌లో తలో మాట.. ఎన్నికల నాటికి పొత్తు ఉంటుందా?

దీనిపై శివసేన (యూబీటీ) తీవ్ర అభ్యంతరం వ్యక్తం చేసింది. ఆ పార్టీ నాయకురాలు ప్రియాంక చతుర్వేది స్పందిస్తూ భారతీయ మతం చాలా గొప్పదని, రాజకీయాల కోసం దానిని విమర్శించాల్సిన అవసరం లేదని అన్నారు.

సనాతన ధర్మ వివాదం: సనాతన ధర్మ వివాదంపై భారత్‌లో తలో మాట.. ఎన్నికల నాటికి పొత్తు ఉంటుందా?

2024 ఎన్నికలు: సనాతన ధర్మ వివాదంపై భారత కూటమి నాయకులు భిన్నమైన అభిప్రాయాలను వ్యక్తం చేస్తున్నారు. సనాతన ధర్మం డెంగ్యూ, మలేరియా లాంటిదని డీఎంకే నేత, తమిళనాడు మంత్రి ఉదయనిధి స్టాలిన్ చేసిన వ్యాఖ్యలపై దేశవ్యాప్తంగా దుమారం చెలరేగింది. ఈ వ్యాఖ్యలపై అధికార భారతీయ జనతా పార్టీ నేతలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. భారత కూటమి సనాతనధర్మానికి వ్యతిరేకమని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా అన్నారు. కాగా, బుధవారం జరిగిన మంత్రి మండలి సమావేశంలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ కూడా దీనిపై స్పందించి సరైన రీతిలో స్పందించాలని మంత్రులకు సూచించారు.

సీఎం ఎంకే స్టాలిన్: తన కుమారుడు ఉదయనిధి ‘సంప్రదాయవాద’ వ్యాఖ్యలపై పెదవి విప్పిన సీఎం స్టాలిన్.. నిజానిజాలు తెలుసుకోవాలని ప్రధానికి కౌంటర్ ఇచ్చారు.

అయితే, ఈ వివాదంపై విపక్ష భారత కూటమిలోని పార్టీలు ఒక్కొక్కటి ఒక్కో వైఖరిని ప్రదర్శిస్తున్నాయి. అయితే ఆ పార్టీ నేతలు మాత్రం వ్యూహాత్మకంగా మౌనం పాటిస్తున్నారు. ఈ వివాదంపై కాంగ్రెస్ పార్టీ తన వైఖరిని చెప్పాలని బీజేపీ డిమాండ్ చేస్తున్నప్పటికీ గాంధీ కుటుంబంతో పాటు ఆ పార్టీ అగ్రనేతలు మౌనంగానే ఉన్నారు. అయితే ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలను కొందరు కర్ణాటక కాంగ్రెస్ నేతలు పూర్తిగా సమర్థించడం గమనార్హం. దీనిపై కాంగ్రెస్ చీఫ్ మల్లికార్జున తనయుడు, కర్ణాటక మంత్రి ప్రియాంక్ ఖర్గే ఘాటుగా స్పందించారు. సమానత్వం పాటించని ఏ మతం మతం కాదని, సనాతన ధర్మానికి సమానత్వం లేదని అన్నారు.

మరో రాష్ట్ర మంత్రి జి.పరమేశ్వర కూడా సనాతన ధర్మంపై విమర్శలు గుప్పించారు. ఇంకో అడుగు ముందుకేసి అసలు హిందూమతం ఎప్పుడు వచ్చింది, ఎవరు తెచ్చారు? అయితే కాంగ్రెస్‌లోని కొందరు నేతలు మాత్రం దీనికి వ్యతిరేకంగా స్పందిస్తున్నారు. ప్రతి మతానికి దాని స్వంత విలువలు ఉన్నాయని, ఎవరి మతాన్ని ఎవరూ విమర్శించాల్సిన అవసరం లేదని వారు చెప్పారు. కానీ ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలను ఎవరూ బహిరంగంగా ఖండించకపోవడం గమనార్హం.

ఈ వివాదంపై బీహార్‌లోని ప్రధాన పార్టీలు ఆర్జేడీ, జేడీయూ భిన్నంగా స్పందించాయి. ఉదయనిధికి మద్దతుగా ఆర్జేడీ వ్యాఖ్యానించగా, జేడీయూ మాత్రం వ్యతిరేకంగా స్పందించింది. ఆర్జేడీ నేత జగదానంద్ మాట్లాడుతూ.. సనాతనాన్ని అనుసరించి ప్రచారం చేసే వారే దేశాన్ని బానిసలుగా మార్చేశారన్నారు. అయితే అన్ని మతాలు వారి వారి పద్ధతులను అనుసరిస్తాయని, ఎవరి ధర్మాన్ని వారు అనుసరిస్తారని, వారిని విమర్శించాల్సిన అవసరం లేదని జేడీయూ నేత జమా ఖాన్ స్పందించడం విశేషం.

దీనిపై శివసేన (యూబీటీ) తీవ్ర అభ్యంతరం వ్యక్తం చేసింది. ఆ పార్టీ నాయకురాలు ప్రియాంక చతుర్వేది స్పందిస్తూ భారతీయ మతం చాలా గొప్పదని, రాజకీయాల కోసం దానిని విమర్శించాల్సిన అవసరం లేదని అన్నారు. ఉయదనిధి వ్యాఖ్యలపై కొందరు ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ నేతలు కూడా అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. అయితే దీనిపై ఇప్పటి వరకు భారత కూటమిలోని పార్టీ నేతలు ఎవరూ స్పందించలేదు. అయితే ఈ వివాదం రాజకీయంగా ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది. ఈ నేప థ్యంలో భార త్ మైత్రిపై ఇది ఎంత వ ర కు ప్ర భావం చూపుతుంద న్న ప్ర శ్న లు వ స్తున్నాయి.

సనాతన ధర్మ వివాదం: సనాతన ధర్మ వివాదంపై డీఎంకే నేతలు దాడి చేశారు.

ఎందుకంటే.. ఈ వివాదంపై కూటమిలోని ఒక్కో పార్టీ ఒక్కోలా స్పందిస్తోంది. డీఎంకే పూర్తిగా ఉదయనిధితో ఉండగా, శివసేన మాత్రం పూర్తిగా వ్యతిరేకిస్తోంది. అలాగే కాంగ్రెస్‌లోని దళిత నేతలు కూడా భిన్నంగా స్పందిస్తున్నారు. ఈ వివాదం ఎన్నికల అంశంగా మారితే మహాకూటమి కుమ్ములాట మొదలైందనే చెప్పాలి. ఎందుకంటే ఈ వివాదంపై కాంగ్రెస్ ఎలాంటి వైఖరి తీసుకోలేదు. వ్యతిరేకించే వారితో ఎన్నికలకు వెళ్లడం కష్టం. ఇప్పటికే పలు వర్గాల మధ్య భారత కూటమి ఏర్పడింది. ఇలాంటి వివాదాల వల్ల కదిలే అవకాశం లేకపోలేదని అంటున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *