బ్రజ్జావిల్లే: ఆర్మీ రిక్రూట్‌మెంట్‌లో తొక్కిసలాట.. 31 మంది మృతి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-22T10:07:57+05:30 IST

కాంగో రాజధాని బ్రజ్జావిల్లే (బ్రాజ్జావిల్లే) స్టేడియంలో జరిగిన ఆర్మీ రిక్రూట్‌మెంట్ డ్రైవ్ (ఆర్మీ రిక్రూట్‌మెంట్ డ్రైవ్) విషాదాన్ని మిగిల్చింది. రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రక్రియలో ఒకరినొకరు తోసుకోవడం వల్ల తొక్కిసలాట జరిగి 31 మంది మృతి చెందినట్లు రిక్రూట్‌మెంట్ అధికారులు తెలిపారు.

బ్రజ్జావిల్లే: ఆర్మీ రిక్రూట్‌మెంట్‌లో తొక్కిసలాట.. 31 మంది మృతి

కాంగో: కాంగో రాజధాని బ్రజ్జావిల్లే (బ్రాజ్జావిల్లే) స్టేడియంలో జరిగిన ఆర్మీ రిక్రూట్‌మెంట్ డ్రైవ్ (ఆర్మీ రిక్రూట్‌మెంట్ డ్రైవ్) విషాదాన్ని మిగిల్చింది. రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రక్రియలో ఒకరినొకరు తోసుకోవడం వల్ల తొక్కిసలాట జరిగి 31 మంది మృతి చెందినట్లు రిక్రూట్‌మెంట్ అధికారులు తెలిపారు.

వారి వివరాల ప్రకారం.. బ్రజ్జావిల్లేలోని ఓర్నానో స్టేడియంలో నవంబర్ 14 నుంచి ఆర్మీ రిక్రూట్‌మెంట్ డ్రైవ్ నిర్వహించారు. రిపబ్లిక్ ఆఫ్ కాంగోలో పని చేస్తున్న 18 నుండి 25 సంవత్సరాల వయస్సు గల యువకులను చేర్చుకోవడానికి రిపబ్లిక్ ఆఫ్ కాంగో ప్రభుత్వం నోటిఫికేషన్ జారీ చేసింది. దేశవ్యాప్తంగా 1500 ప్రదేశాల్లో ఈ డ్రైవ్ నిర్వహిస్తుండగా, ఓర్నావో స్టేడియంలో వేలాది మంది అభ్యర్థులు బారులు తీరారు.

కానీ రోజుకు 700 మంది అభ్యర్థుల వివరాలను జాబితాలో నమోదు చేశారు. వేలాది మంది అభ్యర్థులను పోలీసులు అదుపు చేయలేక పోవడంతో తొక్కిసలాట జరిగింది. ఈ ఘటనలో 31 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. పదుల సంఖ్యలో గాయపడ్డారు. క్షతగాత్రులను సమీప ఆసుపత్రికి తరలించారు. దీంతో బ్రాజావిల్లేలో రిక్రూట్‌మెంట్‌ను తాత్కాలికంగా నిలిపివేసినట్లు కాంగో ఆర్మీ ఫోర్సెస్ కమాండ్ ప్రకటించింది. అయితే ఘటన జరిగిన రోజు రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రక్రియ చివరి రోజు కావడంతో రద్దీ పెరిగి ప్రమాదం జరిగినట్లు అధికారులు చెబుతున్నారు.

కొందరు అసహనంతో లైన్లలో నిలబడ్డారు. బలవంతంగా లోనికి ప్రవేశించారని, దీంతో తొక్కిసలాట జరిగిందని చెప్పారు. ఈ ఘటనపై విచారణ జరిపి బాధితుల వివరాలను వెల్లడించాలని ప్రతిపక్షాలు కోరుతున్నాయి. యువతకు ఉపాధి కల్పించడంలో కాంగో ప్రభుత్వం విఫలమైందని ఓ ప్రతిపక్ష నేత డిమాండ్ చేశారు. బాధిత కుటుంబాలను ప్రభుత్వం ఆదుకోవాలి. ప్రపంచ బ్యాంకు గణాంకాల ప్రకారం కాంగోలో నిరుద్యోగిత రేటు 42 శాతం. చమురు ఉత్పత్తి చేసే దేశంగా ఉన్నప్పటికీ, 5.61 మిలియన్ల మంది పేదరికంలో మగ్గుతున్నారు. గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో నివసించే వారిలో 15 శాతం మందికి మాత్రమే విద్యుత్ సౌకర్యం ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-22T10:07:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *