ఉత్తరకాశీ టన్నెల్ కుప్పకూలింది: ఉత్తరకాశీ ఘటనలో 41 మందిని బయటకు తీసుకొచ్చేందుకు మాక్ డ్రిల్..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-24T13:29:47+05:30 IST

ఉత్తరాఖండ్, ఉత్తరాఖండ్ జిల్లా సిల్క్యారా వద్ద సొరంగం కూలిన ఘటనలో చిక్కుకున్న 41 మంది ఈరోజు బయటకు వచ్చే అవకాశం ఉంది. దీనికి సంబంధించి ఎన్డీఆర్ఎఫ్ సిబ్బంది ఇప్పటికే మాక్ డ్రిల్ నిర్వహించారు. వీల్ చైర్ ను పెద్ద పైపు ద్వారా పంపి వారిని బయటకు తీసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు.

ఉత్తరకాశీ టన్నెల్ కుప్పకూలింది: ఉత్తరకాశీ ఘటనలో 41 మందిని బయటకు తీసుకొచ్చేందుకు మాక్ డ్రిల్..

ఉత్తరాఖండ్: ఉత్తరాఖండ్, ఉత్తరాఖండ్ జిల్లా సిల్క్యారా వద్ద సొరంగం కూలిన ఘటనలో చిక్కుకున్న 41 మంది ఈరోజు బయటకు వచ్చే అవకాశం ఉంది. దీనికి సంబంధించి ఎన్డీఆర్ఎఫ్ సిబ్బంది ఇప్పటికే మాక్ డ్రిల్ నిర్వహించారు. వీల్ చైర్ ను పెద్ద పైపు ద్వారా పంపి వారిని బయటకు తీసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. ఇప్పుడు చిత్రబృందం మాక్ డ్రిల్ వీడియోను సోషల్ మీడియాలో విడుదల చేసింది.

ప్రస్తుతం సొరంగంలో సహాయక చర్యలు కొనసాగుతున్నాయి. ఈ రెస్క్యూ ఆపరేషన్ త్వరలో ముగియనుంది. నవంబర్ 12న 41 మంది కార్మికులు సొరంగంలో చిక్కుకున్నారు. వారంతా 14 రోజుల నుంచి సొరంగంలోనే ఉన్నారు. ఇది పూర్తయితే భారతదేశంలోనే అతిపెద్ద రెస్క్యూ ఆపరేషన్ అవుతుందని అధికారులు చెబుతున్నారు. నిన్న అర్ధరాత్రి వరకు రెస్క్యూ ఆపరేషన్ కొనసాగింది. మిషన్‌లో సాంకేతిక లోపం తలెత్తడంతో డ్రిల్లింగ్‌ పనులు నిలిచిపోయాయి. సిల్క్యారా టన్నెల్‌లో 46.8 మీటర్ల వరకు డ్రిల్లింగ్‌ను అధికారులు పూర్తి చేశారు.

ప్రభుత్వం అంతర్జాతీయ టన్నెల్ అనుభవజ్ఞులను పిలిపించి కార్మికులను బయటకు తీసుకురావడానికి ప్రయత్నిస్తోంది. శిధిలాలను తొలగించడానికి ఉపయోగించే 25-టన్నుల అమెరికన్ ఆగర్‌ను పార్క్ చేసిన చోట పగుళ్లు ఏర్పడి, రెస్క్యూ ఆపరేషన్‌ను నిలిపివేసింది. పరిస్థితి సద్దుమణిగిన తర్వాత మళ్లీ డ్రిల్లింగ్ ప్రారంభిస్తారని తెలిసింది. ఇంతలో, NDRF సభ్యుడు సయ్యద్ హస్నైన్ రెస్క్యూ ఆపరేషన్‌లో మరో 3-4 అడ్డంకులు ఎదురవుతాయని విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు, అయితే శుక్రవారం ఉదయానికి కార్మికులను బయటకు తీసుకువస్తారు. కాగా, ఈ నెల 12న సొరంగంలో కొంత భాగం కూలిపోయి 57 మీటర్ల మేర చెత్తాచెదారం పేరుకుపోయింది. బుధవారం సాయంత్రానికి ఆగర్ మిషన్ తో 45 మీటర్ల వరకు శిథిలాలు తొలగించారు.

మిగిలిన 12 మీటర్ల డ్రిల్లింగ్‌ను అర్థరాత్రి మళ్లీ ప్రారంభించారు. పెద్ద ఇనుప చువ్వ అడ్డు రావడంతో ఆరు గంటల పాటు తవ్వకాన్ని నిలిపివేశారు. ఆగర్‌ను తిరిగి అమర్చడం మరియు ఇనుప దూలాన్ని కత్తిరించిన తరువాత, NDRF మరియు ఇతర సిబ్బంది గురువారం శిధిలాలను తొలగించడం ప్రారంభించారు. మధ్యాహ్నం వరకు మరో 1.8 మీటర్ల తవ్వకం పూర్తయింది. ఇంకా 9 మీటర్ల వరకు చెత్తను తొలగించాల్సి ఉంది. కేంద్ర మంత్రి జనరల్ వీకే సింగ్, ఉత్తరాఖండ్ సీఎం పుష్కర్ సింగ్ ధామి పరిస్థితిని సమీక్షించారు. “మేము మీకు చాలా దగ్గరగా ఉన్నాము” అన్నాడు ధామి. పైపుల ద్వారా కార్మికులతో సంభాషించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-24T13:29:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *