అయోధ్య రామ మందిరం: రామ మందిరం నిర్మాణంతో అయోధ్యలో భూముల ధరలు విపరీతంగా పెరిగిపోతున్నాయి

రాముడి జన్మస్థలమైన అయోధ్యలో రామమందిర నిర్మాణం పూర్తి కావడంతో ఈ ప్రాంతంలో భూముల ధరలకు రెక్కలు వచ్చాయి. పవిత్ర నగరమైన అయోధ్య రామమందిర ప్రారంభోత్సవానికి సిద్ధమవుతున్న తరుణంలో నిజమైన విజృంభణ తలెత్తింది.

అయోధ్య రామ మందిరం: రామ మందిరం నిర్మాణంతో అయోధ్యలో భూముల ధరలు విపరీతంగా పెరిగిపోతున్నాయి

అయోధ్య రామ మందిరం

అయోధ్య రామ మందిరం: రాముడి జన్మస్థలమైన అయోధ్యలో రామమందిరం నిర్మాణం పూర్తి కావడంతో ఈ ప్రాంతంలో భూముల ధరలకు రెక్కలు వచ్చాయి. పవిత్ర నగరమైన అయోధ్య రామమందిర ప్రారంభోత్సవానికి సిద్ధమవుతున్న తరుణంలో నిజమైన విజృంభణ జరిగింది. అయోధ్య నగరంలో స్టాంపులు మరియు రిజిస్ట్రేషన్ శాఖ ఆదాయం 109.19 శాతం పెరిగింది, ఇది ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో అత్యధికం. అయోధ్య స్టాంప్ అండ్ రిజిస్ట్రేషన్ డిపార్ట్‌మెంట్ అసిస్టెంట్ కమిషనర్ యోగేంద్ర ప్రతాప్ సింగ్ మాట్లాడుతూ రిజిస్ట్రేషన్ ఆదాయంలో అయోధ్య యుపి అగ్రస్థానంలో ఉందని అన్నారు.

అయోధ్యలో పెరిగిన వసతి ఖర్చులు

వచ్చే ఏడాది జనవరి 22న రామాలయంలో శ్రీరాముడి విగ్రహ ప్రతిష్ఠాపన జరగనున్నందున అయోధ్యలో 15 కిలోమీటర్ల చుట్టూ చదరపు అడుగు ధర రూ.3 వేల నుంచి రూ.15 వేలు. భూముల ధరలు మరింత పెరిగే అవకాశం ఉందని అయోధ్య నగరానికి చెందిన ఓ బిల్డర్ తెలిపారు. రామాలయం తెరవడానికి 42 రోజుల సమయం ఉండటంతో అయోధ్యలో భక్తుల వసతి ఖర్చు పెరిగింది.

అయోధ్యలో రియల్ బూమ్

అయోధ్యకు చెందిన మరో రియల్టర్ మాట్లాడుతూ, 2019లో, నిర్మాణానికి ముందు ఉన్న భూమి కంటే భూమి ధర 20 శాతం పెరిగింది. సుప్రీంకోర్టు తీర్పు, అయోధ్యలో ఆలయ నిర్మాణం రియల్ ఎస్టేట్ బూమ్‌కు దారితీసిందని స్థానిక బిల్డర్ పేర్కొన్నారు. ఈ ఏడాది ఏప్రిల్-నవంబర్ మధ్య కాలంలో అయోధ్యలో 29,325 భూముల విక్రయ పత్రాలు నమోదయ్యాయి. 2017-18 సంవత్సరంలో అయోధ్యలో కేవలం 5,962 భూ లావాదేవీలు మాత్రమే జరిగాయి.

ఇంకా చదవండి: తెలంగాణ ఎమ్మెల్సీ : గవర్నర్ కోటా ఎమ్మెల్సీల ఎంపికపై కాంగ్రెస్ కసరత్తు చేస్తోంది

అంటే భూముల క్రయవిక్రయాలు ఆరు రెట్లు పెరిగాయి. అయోధ్య నగరం టూరిజం మరియు హాస్పిటాలిటీ పరిశ్రమలో వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతోంది. అయోధ్యలో హోటల్ పరిశ్రమ భారీగా అభివృద్ధి చెందుతుందని ఓ హోటల్ యజమాని తెలిపారు. తాను లక్నోలోని ఓ హోటల్‌లో పనిచేశానని, టెంపుల్ టౌన్ అయోధ్య హోటల్ మేనేజర్‌గా వచ్చానని సూర్యత్రిపాఠి చెప్పారు. 32 వేల కోట్ల రూపాయలతో జాతీయ రహదారులు, గ్రీన్ ఫీల్డ్ టౌన్‌షిప్, అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయం, అంతర్జాతీయ ఆధ్యాత్మిక కేంద్రాల నిర్మాణాలు కొనసాగుతున్నాయి.

ఇంకా చదవండి: గుట్కా యాడ్ కేసు: ముగ్గురు ప్రముఖ సినీ నటులకు కోర్టు నోటీసులు…ఎందుకంటే…

అయోధ్య నగర అభివృద్ధికి కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు 264 ప్రాజెక్టులు చేపట్టాయి. అనేక ప్రసిద్ధ గన్నా హోటళ్లు కూడా అయోధ్యకు రానున్నాయి. రాడిసన్, మారియట్ ఇంటర్నేషనల్ మరియు విండ్‌హామ్ హోటల్స్ అండ్ రిసార్ట్స్ నిర్మాణానికి సంబంధించిన ఒప్పందాలు కుదిరాయి. మొత్తంమీద రామ మందిర నిర్మాణంతో అయోధ్య నగరం శరవేగంగా అభివృద్ధి చెందుతోంది. దీంతో అయోధ్య పరిసర ప్రాంతాల్లో రియల్ బూమ్ ఏర్పడింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *