పార్లమెంట్: పార్లమెంట్ ఘటన.. 8 మంది అధికారుల సస్పెన్షన్

ఢిల్లీ: పార్లమెంట్‌లో బుధవారం (పార్లమెంటు భద్రతా ఉల్లంఘన) జరిగిన ఘటనపై అధికారులు చర్యలు తీసుకున్నారు. లోక్‌సభ (పార్లమెంటు సమావేశాలు) జరుగుతుండగా, సందర్శకుల గ్యాలరీ నుంచి ఓ యువకుడు ఇంట్లోకి దూకి పసుపు రంగు పొగను విడుదల చేశాడు. అయితే అతడిని ఎంపీలు పట్టుకుని భద్రతా సిబ్బందికి అప్పగించారు. భద్రతా వైఫల్యానికి కారణమైన 8 మందిపై అధికారులు చర్యలు తీసుకున్నారు. దీంతో వారిని సస్పెండ్ చేస్తూ అధికారులు ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు.

వారిలో ప్రదీప్, , రాంపాల్, అరవింద్, గణేష్, నరేంద్ర, అనిల్, విమిత్, విరాదాస్ ఉన్నారు. ఈ ఘటనపై ఢిల్లీ పోలీసులు యూపీ కింద కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు ప్రారంభించారు. దీని వెనుక ఆరుగురి హస్తం ఉన్నట్లు గుర్తించారు. ఇప్పటికే ఐదుగురిని అరెస్టు చేయగా, ఒకరు పరారీలో ఉన్నట్లు పోలీసులు వివరించారు.

అరెస్టయిన వారిలో మనోరంజన్, సాగర్, అమోల్ షిండే, నీలం దేవి, విశాల్‌లను బుధవారం అదుపులోకి తీసుకున్నారు. మరో నిందితుడు విశాల్‌ను గురుగ్రామ్‌లో అరెస్టు చేశారు. మరో నిందితుడు లలిత్ కోసం గాలిస్తున్నారు.

పాస్‌లు ఇలా జారీ చేశారు..

లోక్‌సభపై దాడి చేసిన వ్యక్తులకు బీజేపీ మైసూర్ ఎంపీ ప్రతాప్ సింహా కార్యాలయం సందర్శకుల పాస్‌లను జారీ చేసింది. పక్కా ప్రణాళికతోనే దాడి చేసినట్లు అధికారులు భావిస్తున్నారు. లోక్‌సభలో సందర్శకుల గ్యాలరీ నుంచి దూకిన డి.మనోరంజన్ మైసూర్‌కు చెందిన వారని, తరచూ ఎంపీ కార్యాలయానికి వచ్చేవారని అధికారిక వర్గాలు తెలిపాయి. విజిటర్స్ పాస్ కోసం మనోరంజన్ మూడు నెలలుగా ఎంపీ కార్యాలయంలో సంప్రదిస్తున్నట్లు అధికారులు వెల్లడించారు. ఆయనతోపాటు సభలోని బెంచీల నుంచి దూకి స్పీకర్ ఛాంబర్ వైపు దూసుకొచ్చిన సాగర్ శర్మ.. మనోరంజన్ తన స్నేహితుడని చెప్పి పాస్ తీసుకున్నట్లు తేలింది.

కొత్త పార్లమెంట్‌ను చూడాలని ఎంపీ కార్యాలయ అధికారులకు చెప్పి పాస్‌లు తీసుకున్నారు. బుధవారం సింహా తరపున మొత్తం మూడు పాస్‌లు జారీ చేసినట్లు అధికారులు తెలిపారు. మరో మహిళకు పాస్‌ ఇచ్చినా.. చిన్నారి పేరు పాస్‌లో లేకపోవడంతో కుమార్తెతో పాటు వచ్చేందుకు అనుమతించలేదని ఎంపీ సన్నిహిత వర్గాలు వెల్లడించాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *