చిరంజీవి: గట్టి పోటీ అని భయపడ్డా.. ఆ తర్వాత ఊపిరి పీల్చుకున్నా!

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – డిసెంబర్ 28, 2023 | 04:37 PM

రామానాయుడు సంస్థలో ‘సంఘర్షణ’ సినిమా చేస్తున్నప్పుడు రామానాయుడుకి సురేష్ బాబుతో పాటు మరో కొడుకు కూడా ఉన్నాడని తెలిసింది. ఓ సందర్భంలో వెంకటేష్‌ని చూశాను. అప్పుడే నాకు కంగారు మొదలైంది.

చిరంజీవి: గట్టి పోటీ అని భయపడ్డా.. ఆ తర్వాత ఊపిరి పీల్చుకున్నా!

రామానాయుడు సంస్థలో ‘సంఘర్షణ’ చిత్రీకరణ సమయంలో సురేష్ బాబుతో పాటు రామానాయుడుగారికి మరో అబ్బాయి ఉన్నట్టు తెలిసింది. ఓ సందర్భంలో వెంకటేష్‌ని చూశాడు. అప్పుడే నాకు కంగారు మొదలైంది. అప్పట్లో రామానాయుడు స్టూడియోస్‌ బ్యానర్‌లో సినిమా చేయడం నాలాంటి వాళ్లకు భరోసాగా ఉండేది. వాళ్ల అబ్బాయి హీరో అయితే నాకు గట్టి పోటీ వస్తుందేమోనని భయం. కానీ రామా నాయుడు మాత్రం తనకు సినిమాలపై ఆసక్తి లేదని అంటున్నారు చెప్పిన తర్వాత ఊపిరి పీల్చుకున్నా’’ అని చిరంజీవి అన్నారు. వెంకటేష్ తన 75 సినిమాల ప్రయాణాన్ని పురస్కరించుకుని హైదరాబాద్‌లో ‘వెంకీ 75 కలియుగ పాండవులు – సైంధవులు’ అనే వేడుకను నిర్వహించారు. ఈ కార్యక్రమం కోసం అతిధి చిరంజీవి మాట్లాడారు కొన్ని వేడుకలు మానసిక ఆనందాన్ని కలిగిస్తాయి. నా లాగ వేడుకో వెంకటేష్‌తో నాకు 40 ఏళ్లుగా అనుబంధం ఉంది. 1983లో సురేష్ ప్రొడక్షన్స్‌లో ‘సంఘర్షణ’ అనే సినిమా చేశాడు. అప్పుడు నిర్మాణ రంగంలో శిక్షణ తీసుకుంటున్న సురేష్ బాబు పరిచయమయ్యాడు. రామానాయుడుకి రెండో కొడుకు కూడా ఉన్నాడు అప్పుడే ఇది తెలిసింది. ఎలా ఉంటుంది అని అడగ్గా, ‘నో ప్రాబ్లం’ అన్నారు. అయితే కొన్నాళ్ల తర్వాత వెంకటేష్ గ్లామర్‌గా కనిపించడం చూశాను. అప్పుడు నాకు తల తిరగడం మొదలైంది. వాళ్ల అబ్బాయి హీరో అయితే నాకు గట్టి పోటీ వస్తుందేమోనని భయం. కానీ సినిమాలపై ఆసక్తి లేదని తెలిసి ఊపిరి పీల్చుకున్నారు. రెండేళ్ల తర్వాత చదువు పూర్తి చేసుకుని తిరిగొచ్చాడు. హీరోగా పరిచయం అయ్యాడు. అప్పటి నుండి బాగుంది స్నేహితులుగా ఒకరికొకరు శుభాకాంక్షలు చెప్పుకుంటూ ప్రయాణం చేయండి చేస్తున్నాను. కథ ఎంపికలో ఒక సినిమా నుంచి మరో సినిమా వరకు అతుకులు లేని ప్రయాణం సాగుతుంది చేస్తున్నాడు వెంకీ. ‘మల్లీశ్వరి’ నాకు చాలా ఇష్టమైన సినిమా. ఫ్యామిలీ, యాక్షన్, లవ్ స్టోరీస్ ఇలా అన్ని రకాల సినిమాలు చేశాడు. ఈ ప్రయాణం సాఫీగా సాగాలి మీకు కావాలా. మేమిద్దరం కలిసి సినిమా చేస్తాం చెయ్యవలసిన తన కోరిక నా కోరిక. మంచి కథ నా తమ్ముడు వెంకీతో సినిమా చేయడం చాలా సరదాగా ఉంటుంది. మా మధ్య కెమిస్ట్రీ చాలా బాగుంది. తన కెరీర్‌తో పాటు, అతను అందమైన వ్యక్తిగత జీవితాన్ని కూడా నిర్మించుకున్నాడు. పర్ఫెక్ట్ పర్సనాలిటీకి వెంకటేష్ మంచి నిర్వచనం అని నేను అనుకుంటున్నాను.

చిరు.jpg

హిమాలయాలకు వెళ్లడం మానేశాను: వెంకటేష్

‘‘ఇన్ని సినిమాలు చేస్తానని ఎప్పుడూ అనుకోలేదు.. ఇది మా నాన్నగారి కోరిక. అన్నయ్య ప్రోత్సాహంతో హీరో. గురు కె. రాఘవేంద్రరావు దర్శకత్వంలో వచ్చిన ‘కలియుగ పాండవులు’తో ఇండస్ట్రీలో నా ప్రయాణం మొదలైంది. దాసరి నారాయణరావు, కె. విశ్వనాథ్ వంటి అగ్ర దర్శకులు అద్భుతమైన అనుభవం.. అభిమానులు ఉత్సాహంగా ఉన్నారు అంతే చిత్రాలతో ప్రేక్షకులు నేను సంతోషించాను. మొదట్లో ‘విక్టరీ’ ఉన్నాయి. తర్వాత ‘రాజా’ అని పిలిచారు. కొన్నాళ్లుగా ‘పెళ్లికాని ప్రసాద్’ అన్నారు. తర్వాత ‘పెద్దోడు’, ‘వెంకీ అంకుల్’ అన్నారు. ఇది పిలుపు అది మారిందా? కానీ ప్రేమ స్థిరమైనది. అందుకే రెట్టించిన ఉత్సాహంతో పనిచేస్తున్నాను. చాలా సార్లు కెరీర్‌ని వదిలేద్దామా అని అనుకున్నాను. ఇంతలో చిరంజీవి వచ్చి బ్లాక్ బస్టర్ సినిమా ఇచ్చేవారు. నా తోటి హీరోలు బాలకృష్ణ, నాగార్జున అందరూ పాజిటివ్ ఎనర్జీ ఇచ్చారు. అందుకే హిమాలయాలకు వెళ్లకుండా సినిమాలు తీశాడు. “సైంధవ్” నా 75వ సినిమా. మంచి సినిమా అవుతుంది. సంక్రాంతి కానుకగా జనవరి 13న విడుదల చేస్తున్నాం. ప్రతి ఒక్కరూ అలరిస్తుంది. నా ప్రయాణంలో మా కుటుంబం నాకు ఇచ్చిన ప్రోత్సాహం చాలా బాగుంది. చిరంజీవితో కలిసి త్వరలో సినిమా చేస్తానని చెప్పాడు.

కె. రాఘవేంద్రరావు అన్నారు వి అంటే విక్టరీ అనే డైలాగ్‌తో వెంకటేష్ ప్రయాణం మొదలైంది. మరియు అతని ప్రయాణం కొనసాగుతుంది. రామానాయుడు ఇచ్చిన బాధ్యత వల్ల వెంకటేష్‌ని తెరపై పరిచయం చేశాను. తన ఎదుగుదల కోసం కథలు, పాత్రలు ఎంచుకున్నారు సోదరుడు వెంకీ చేసినన్ని డిఫరెంట్ స్టోరీలను ఏ హీరో చేయలేదు’’ అని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 28, 2023 | 04:37 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *