ప్రియాంక గాంధీ: ఈడీ ఛార్జ్ షీట్‌లో ప్రియాంక

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 29, 2023 | 06:22 AM

మనీలాండరింగ్ ఆరోపణలపై ఆయుధాల బ్రోకర్ సంజయ్ భండారీపై దాఖలు చేసిన చార్జిషీట్‌లో ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) తొలిసారిగా కాంగ్రెస్ నాయకురాలు ప్రియాంక గాంధీ పేరును ప్రస్తావించింది. ఇదే ఛార్జ్ షీట్‌లో ప్రియాంక భర్త రాబర్ట్ ఉన్నారు

    ప్రియాంక గాంధీ: ఈడీ ఛార్జ్ షీట్‌లో ప్రియాంక

హర్యానాలో 5 ఎకరాలు అమ్మకానికి ఉంది

ఈ కేసులో తొలిసారిగా కాంగ్రెస్ నేత పేరు

భర్త వాద్రా పేరు.. ఆరోపణలు కాదు!

ప్రవాస వ్యాపారి CC తంపి, భారతదేశం

బ్రిటిష్ సంతతికి చెందిన సుమిత్‌పై చార్జిషీట్

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబరు 28 (ఆంధ్రజ్యోతి): మనీలాండరింగ్ ఆరోపణలపై ఆయుధాల బ్రోకర్ సంజయ్ భండారీపై దాఖలు చేసిన చార్జిషీట్‌లో ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) తొలిసారిగా కాంగ్రెస్ నాయకురాలు ప్రియాంక గాంధీ పేరును ప్రస్తావించింది. ఇదే ఛార్జిషీట్‌లో ప్రియాంక భర్త రాబర్ట్ వాద్రా పేరును కూడా గతంలో ప్రస్తావించారు. అయితే వారిద్దరినీ నిందితులుగా పేర్కొనలేదు. చార్జిషీట్ ప్రకారం, ప్రియాంక 2006లో ఢిల్లీకి చెందిన రియల్ ఎస్టేట్ ఏజెంట్ ద్వారా హర్యానాలోని ఫరీదాబాద్‌లో ఐదు ఎకరాల భూమిని కొనుగోలు చేసింది. 2010లో మళ్లీ అదే ఏజెంట్‌కు విక్రయించబడింది. ఈ కొనుగోలుకు సంబంధించిన లావాదేవీలు విదేశాల ద్వారా అక్రమంగా జరిగాయి. మనీలాండరింగ్ ఆరోపణలపై పరారీలో ఉన్న సంజయ్ భండారీ స్నేహితుడు ప్రవాస వ్యాపారి చెరువత్తూర్ చాకుట్టి (సిసి) తంపి ఈ కేసులో ప్రియాంక కుటుంబానికి సహాయం చేశాడు. వాద్రాతో థంపీకి బలమైన సంబంధాలు ఉన్నాయి. ప్రియాంక నుండి భూమిని తిరిగి కొనుగోలు చేసిన ఢిల్లీ రియల్ ఎస్టేట్ ఏజెంట్ తంపికి కొంత భాగాన్ని విక్రయించాడు. ఈ లావాదేవీలు వాద్రా మరియు థంపి మధ్య భాగస్వామ్యాన్ని మరియు వ్యాపార ప్రయోజనాలను స్పష్టం చేస్తాయి. మరోవైపు, బండారీ అక్రమ సంపాదనతో లండన్‌లోని 12 బ్రియాన్‌స్టోన్ స్క్వేర్‌లో ఇంటిని సంపాదించారు. భారత సంతతికి చెందిన సుమిత్ చద్దా అనే బ్రిటీష్ సహాయంతో వాద్రా దానిని మరమ్మతులు చేసి అందులోనే ఉండిపోయాడు. ఇదిలా ఉండగా, 2016లో భండారీ బ్రిటన్‌కు పారిపోయాడు.. అతడిని అప్పగించాలని ఈడీ, సీబీఐ బ్రిటన్‌ ప్రభుత్వాన్ని కోరగా.. ఈ ఏడాది జనవరిలో అంగీకరించింది. మరోవైపు ఈడీ చార్జిషీటులో ప్రియాంక పేరును చేర్చడంపై కాంగ్రెస్ తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. ఎన్నికలకు ముందు బీజేపీ ఇలాంటి చర్యలకు అలవాటుపడిందని ఆమె వ్యాఖ్యానించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 29, 2023 | 06:22 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *