తమిళ నటుడు విజయకాంత్ ఇక లేరు : ‘కెప్టెన్’ సూర్యాస్తమయం

తమిళ నటుడు విజయకాంత్ ఇక లేరు.

తీవ్ర అస్వస్థతకు గురై ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతూ మృతి చెందారు

తమిళనాడు ప్రభుత్వ లాంఛనాలతో నేడు అంత్యక్రియలు

ప్రధాని మోదీ సంతాపం

చెన్నై, డిసెంబరు 28 (ఆంధ్రజ్యోతి): నాలుగు దశాబ్దాలకు పైగా తమిళ సినీ, రాజకీయాల్లో తనదైన ముద్ర వేసిన సీనియర్ నటుడు విజయకాంత్ (71) ఇక లేరు! సుమారు పదేళ్లుగా పలు అనారోగ్య సమస్యలతో బాధపడుతున్న విజయకాంత్.. ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతూ కొద్దిరోజుల క్రితం కోలుకుని పార్టీ మహాసభకు హాజరయ్యారు. అయితే మంగళవారం రాత్రి మరోసారి తీవ్ర అస్వస్థతకు గురికావడంతో కుటుంబ సభ్యులు చెన్నైలోని ఓ ప్రైవేట్ ఆస్పత్రిలో చేర్పించారు. న్యుమోనియాతో బాధపడుతుండడంతో వెంటిలేటర్‌పై ఉంచినా ఫలితం లేకపోయింది. వెంటిలేటర్‌పై చికిత్స పొందుతూ గురువారం ఉదయం తుదిశ్వాస విడిచినట్లు వైద్యులు ప్రకటించారు. ‘కెప్టెన్’.. ‘నల్ల(నల్ల) ఎంజీఆర్’ అని ముద్దుగా పిలుచుకునే తమ అభిమాన నటుడు… కన్నుమూశారనే వార్త తెలియగానే… ఆయన అభిమానులు విషాదంలో మునిగిపోయారు. అతడి నుంచి సాయం పొందిన లక్షలాది మంది కన్నీరుమున్నీరుగా విలపిస్తున్నారు. ఎంజీఆర్, కరుణానిధి, జయలలిత తర్వాత తమిళనాడు రాజకీయాల్లోకి వచ్చిన ప్రముఖ నటుడు విజయకాంత్. సెప్టెంబరు 14, 2005న, విజయకాంత్ ‘దేశీయ ముర్పొక్కు ద్రవిడ కళగం’ పార్టీని ప్రకటించి, 2006 ఎన్నికలలో అన్ని స్థానాలకు తన అభ్యర్థులను నిలబెట్టారు. 2011 ఎన్నికల్లో అన్నాడీఎంకేతో పొత్తు పెట్టుకుని 41 స్థానాల్లో పోటీ చేసి 29 స్థానాల్లో విజయం సాధించారు. కలిసి పోటీ చేసినా ఎన్నికల తర్వాత జయలలితతో విభేదాల కారణంగా ఆయన పార్టీ పతనం మొదలైంది. 2011 అసెంబ్లీ ఎన్నికల తర్వాత జరిగిన రెండో అసెంబ్లీ సమావేశంలో ప్రజా సమస్యలపై నిరసిస్తూ విజయకాంత్ అధికార పక్షంపై వేలు పెట్టారు. దీంతో కోపోద్రిక్తులైన జయలలిత ‘విజయకాంత్ పార్టీ పతనం ప్రారంభమైన తరుణం ఇది’ అని అన్నారు.

అంతేకాదు.. వెంటనే రంగంలోకి దిగారు. ఫలితంగా 2016 ఎన్నికల్లో విజయకాంత్ ఓడిపోయారు. 2019లో జరిగిన లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో విజయం సాధించని అన్నాడీఎంకేతో పొత్తు పెట్టుకున్నప్పటికీ కలిసి రాలేదు. రెండు పర్యాయాలు ఎమ్మెల్యేగా గెలిచినా ఒక్క అవినీతి ఆరోపణలూ లేకుండా విధులు నిర్వర్తించారు. విజయకాంత్‌కు భార్య ప్రేమలత, కుమారులు విజయ ప్రభాకరన్, షణ్ముగ పాండ్యన్ ఉన్నారు. శుక్రవారం సాయంత్రం విజయకాంత్ భౌతికకాయానికి పూర్తి లాంఛనాలతో అంత్యక్రియలు నిర్వహించనున్నట్లు తమిళనాడు ప్రభుత్వం ప్రకటించింది. కాగా, ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ, తెలంగాణ గవర్నర్ తమిళిసై, తమిళనాడు గవర్నర్ రవి, తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్, కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా, ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్, తెలంగాణ మాజీ సీఎం కేసీఆర్, పలువురు తెలుగు, తమిళ సినీ ప్రముఖులు విజయకాంత్ మృతికి సంతాపం తెలిపారు. విజయకాంత్ మృతికి సంతాపంగా తమిళ చిత్ర పరిశ్రమ షూటింగ్‌లను రద్దు చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 29, 2023 | 06:28 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *