కోవిడ్: ‘కరోనా’తో ఒకరు మృతి.. మరో 40 మందికి పాజిటివ్..

– ప్రత్యేక వార్డుల ఏర్పాటు

పెరంబూర్ (చెన్నై): రాష్ట్రంలో కరోనా కేసుల సంఖ్య క్రమంగా పెరుగుతోంది. రాష్ట్రంలో శుక్రవారం 40 కేసులు నమోదు కాగా, తిరువళ్లూరు జిల్లాలో ఒకరు మృతి చెందారు. మార్చి 2020 నుండి రాష్ట్రంలో కరోనా వైరస్ వ్యాప్తి ప్రారంభమైనందున, దానిని నియంత్రించడానికి ప్రభుత్వం అనేక చర్యలు తీసుకుంది. కరోనా వ్యాక్సినేషన్ ప్రక్రియ ప్రారంభించిన తర్వాత కోవిడ్ (కోవిడ్) వ్యాప్తి నియంత్రణలోకి వచ్చింది. ఈ నేపథ్యంలో, కొత్త కరోనా వేరియంట్ ప్రస్తుతం దేశవ్యాప్తంగా విస్తరిస్తోంది. ముఖ్యంగా కేరళ రాష్ట్రంలో కొత్త రకం వైరస్ వ్యాప్తి తీవ్రంగా ఉండగా, రాష్ట్రంలో కూడా రెండు వారాలుగా కరోనా కేసులు పెరుగుతున్నాయి. రోజువారీ కేసుల సంఖ్య ఇప్పుడు రెండంకెలకు చేరుకుంది. ఐదు నెలలుగా కరోనా మరణాలు లేవు, రాణిపేటకు చెందిన లక్ష్మి (55) గురువారం రాజీవ్ గాంధీ ప్రభుత్వ ఆసుపత్రిలో కరోనా కారణంగా మరణించారు, మరియు తిరువళ్లూరు జిల్లాలోని ఒక ప్రైవేట్ ఆసుపత్రిలో కరోనాతో చికిత్స పొందుతున్న 36 ఏళ్ల వ్యక్తి. శుక్రవారం మృతి చెందాడు. రాష్ట్రంలో శుక్రవారం 331 మందికి కరోనా పరీక్షలు నిర్వహించగా, 40 మందికి కరోనా ఉన్నట్లు నిర్ధారణ అయింది. వారిలో చెన్నైలో 25 మంది, చెంగల్పట్టులో ఆరుగురు, కాంచీపురంలో నలుగురు, తిరువళ్లూరులో ఇద్దరు, కోయంబత్తూరు, నమక్కల్, సేలం తదితర జిల్లాల్లో ఒక్కొక్కరు కరోనా బారిన పడగా, ప్రస్తుతం ఆసుపత్రుల్లో చికిత్స పొందుతున్న వారి సంఖ్య. 172కి చేరుకుంది.

ప్రత్యేక వార్డులు సిద్ధం…

కొత్త రకం కరోనా వైరస్ నియంత్రణకు చర్యలు తీసుకోవాలని కేంద్ర ఆరోగ్య శాఖ రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలకు లేఖ రాసింది. అదే సమయంలో రాష్ట్రంలో కొత్త రకం జేఎన్‌-1 వైరస్‌తో నలుగురికి సోకింది. చెన్నైలోనూ కరోనా బాధితులు పెరుగుతున్నారు. ప్రస్తుతం 82 మంది వివిధ ఆసుపత్రుల్లో చికిత్స పొందుతున్నారు. దీంతో రాజీవ్ గాంధీ, కీల్పాక్కం, స్టాన్లీ, రాయపేట ప్రభుత్వ ఆసుపత్రుల్లో కరోనా వార్డులను సిద్ధం చేశారు. ఈ వార్డుల్లో వైద్యులు, నర్సులను నియమించడంతోపాటు వెంటిలేటర్, ఆక్సిజన్ వసతి, అవసరమైన మందులను సిద్ధంగా ఉంచారు. ఈ నేపథ్యంలో గర్భిణులు, వృద్ధులు, ఇతర అనారోగ్య సమస్యలతో బాధపడేవారు బయటకు వెళ్లేటప్పుడు తప్పనిసరిగా మాస్క్‌లు ధరించాలని ఆరోగ్యశాఖ సూచించింది. అలాగే కరోనా లక్షణాలు ఉన్న వారికి ఆర్టీపీసీఆర్ పరీక్షలు నిర్వహించాలని ఆదేశాలు జారీ చేసింది.

కొత్త రకానికి భయపడవద్దు: మంత్రి సుబ్రమణ్యం

కొత్త రకం కరోనా వ్యాప్తి చెందుతుందని భయపడాల్సిన అవసరం లేదని ఆరోగ్య మంత్రి ఎం. సుబ్రమణ్యం అన్నారు.

నాని1.2.jpg

శనివారం నగరంలో ఏర్పాటు చేసిన వర్షాకాల ప్రత్యేక శిబిరాలను పరిశీలించిన అనంతరం మంత్రి విలేకరులతో మాట్లాడుతూ.. కొత్త రకం వైరస్‌ వల్ల ప్రాణనష్టం జరిగే అవకాశం లేదని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ తెలియజేసిందన్నారు. అయితే, ప్రజలు అప్రమత్తంగా ఉండాలి. మూడు రోజులకు పైగా జ్వరం లక్షణాలు ఉన్నవారు ప్రభుత్వాసుపత్రులకు వెళ్లి వైద్యం చేయించుకోవాలని సూచించారు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా కరోనా బాధితుల చికిత్స కోసం 1.25 లక్షల పడకలతో ప్రత్యేక వార్డులను ఏర్పాటు చేసినట్లు మంత్రి తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *