టీమ్ ఇండియా 2024: విరాట్ కోహ్లీ ఈ ఏడాది చరిత్ర సృష్టిస్తాడా?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 02, 2024 | 03:50 PM

2023 ముగియడంతో 2024లోకి అడుగుపెట్టిన టీమిండియా.. ఈ ఏడాది మాత్రం స్టార్ ఆటగాళ్లను బరిలోకి దింపుతోంది. ముఖ్యంగా విరాట్ కోహ్లి ఎన్నో రికార్డులను తన ఖాతాలో వేసుకున్నాడు. టీమ్ ఇండియా షెడ్యూల్ ప్రకారం ఈ ఏడాది మాస్టర్ బ్లాస్టర్ సచిన్ టెండూల్కర్ సాధించిన కొన్ని రికార్డులను బద్దలు కొట్టే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి.

టీమ్ ఇండియా 2024: విరాట్ కోహ్లీ ఈ ఏడాది చరిత్ర సృష్టిస్తాడా?

2023 ముగియడంతో 2024లోకి అడుగుపెట్టిన టీమిండియా.. ఈ ఏడాది మాత్రం స్టార్ ఆటగాళ్లను బరిలోకి దింపుతోంది. ముఖ్యంగా విరాట్ కోహ్లి ఎన్నో రికార్డులను తన ఖాతాలో వేసుకున్నాడు. టీమ్ ఇండియా షెడ్యూల్ ప్రకారం ఈ ఏడాది మాస్టర్ బ్లాస్టర్ సచిన్ టెండూల్కర్ సాధించిన కొన్ని రికార్డులను బద్దలు కొట్టే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి. వన్డేల్లో 14,000 మార్క్‌ను చేరుకోవడానికి కోహ్లీ 152 పరుగుల దూరంలో ఉన్నాడు. ఈ ఏడాది శ్రీలంకలో టీమిండియా ఆ జట్టుతో మూడు వన్డేల సిరీస్ ఆడనుంది. ఒకవేళ కోహ్లి ఈ సిరీస్‌కు ఎంపికైతే.. 152 పరుగులు చేస్తే.. వన్డేల్లో అత్యంత వేగంగా 14,000 పరుగులు చేసిన ఆటగాడిగా చరిత్ర సృష్టిస్తాడు. సచిన్ 350 మ్యాచుల్లో ఈ ఫీట్ సాధించగా, కోహ్లీ ఇప్పటివరకు 292 వన్డేల్లో 14,797 పరుగులు చేశాడు.

మరోవైపు టీ20 క్రికెట్‌లో విరాట్ కోహ్లీ మరో 35 పరుగులు చేస్తే.. ఈ ఫార్మాట్‌లో 12 వేల పరుగులు చేసిన తొలి భారత ఆటగాడిగా రికార్డులకెక్కాడు. అఫ్గానిస్థాన్‌తో టీ20 సిరీస్‌లు, ఐపీఎల్, టీ20 ప్రపంచకప్‌ల నేపథ్యంలో కోహ్లీ ఈ రికార్డు సాధించాడనే చెప్పాలి. మూడో రికార్డు ఏంటంటే.. ఇంగ్లండ్‌పై టెస్టుల్లో అత్యధిక పరుగులు చేసిన బ్యాట్స్‌మెన్‌గా రికార్డు సృష్టించేందుకు కోహ్లీకి మరో 544 పరుగులు అవసరం. ప్రస్తుతం ఈ రికార్డు సచిన్ టెండూల్కర్ (2,535) పేరిట ఉంది.

స్వదేశంలో అత్యధిక సెంచరీలు చేసిన బ్యాట్స్‌మెన్‌గా చరిత్ర సృష్టించాలంటే కోహ్లీకి మరో 5 సెంచరీలు కావాలి. ప్రస్తుతం ఈ రికార్డు సచిన్ (42) పేరిట ఉంది. ఈ ఏడాది టీమిండియా స్వదేశంలో ఇంగ్లండ్, బంగ్లాదేశ్, న్యూజిలాండ్‌లతో సిరీస్‌లు ఆడాల్సి ఉంది. ఈ రికార్డును సాధించడం కోహ్లికి కష్టమేమీ కాదు. అంతేకాకుండా, వెస్టిండీస్‌లో అత్యధిక పరుగులు చేసిన భారత ఆటగాడిగా చరిత్ర సృష్టించడానికి కోహ్లీకి ఇంకా 322 పరుగులు అవసరం. ఈ ఏడాది వెస్టిండీస్‌లో జరిగే టీ20 ప్రపంచకప్‌లో కోహ్లీ ఆడితే ఈ రికార్డు కూడా ఖాయం. మరోవైపు న్యూజిలాండ్‌పై అత్యధిక సెంచరీలు సాధించిన భారత ఆటగాడిగా కోహ్లికి మరో సెంచరీ అవసరం. ప్రస్తుతం ఈ రికార్డు సచిన్ (9) పేరిట ఉంది. ఫైనల్‌లో బంగ్లాదేశ్‌పై అత్యధిక పరుగులు చేసిన భారత బ్యాట్స్‌మెన్‌గా అవతరించడానికి కోహ్లీకి 383 పరుగులు అవసరం. ప్రస్తుతం ఈ రికార్డు సచిన్ (820) పేరిట ఉంది.

మరింత క్రీడా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 02, 2024 | 03:54 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *