టోక్యోలోని రన్‌వేపై 2 విమానాలు ఢీకొన్నాయి

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 03, 2024 | 03:55 AM

జపాన్ రాజధాని టోక్యోలోని హనెడా విమానాశ్రయం రన్‌వేపై మంగళవారం ఘోర ప్రమాదం జరిగింది. 367 మంది ప్రయాణికులతో జపాన్ ఎయిర్‌లైన్స్ విమానం ఇప్పుడే ల్యాండ్ అయింది.

టోక్యోలోని రన్‌వేపై 2 విమానాలు ఢీకొన్నాయి

జపాన్ ఎయిర్‌లైన్స్ విమానంలో 367 మంది ప్రయాణికులు సురక్షితంగా ఉన్నారు

5 మంది కోస్ట్ గార్డ్ విమాన సిబ్బంది మృతి

టోక్యో, జనవరి 2: జపాన్ రాజధాని టోక్యోలోని హనెడా విమానాశ్రయం రన్‌వేపై మంగళవారం ఘోర ప్రమాదం జరిగింది. 367 మంది ప్రయాణికులతో ల్యాండ్ అయిన జపాన్ ఎయిర్‌లైన్స్ విమానం టేకాఫ్ కావడానికి సిద్ధంగా ఉన్న కోస్ట్ గార్డ్ విమానాన్ని ఢీకొట్టింది. రెండు విమానాల్లో మంటలు చెలరేగాయి. కోస్ట్ గార్డ్ విమానంలోని ఐదుగురు సిబ్బంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. కెప్టెన్ తీవ్ర గాయాలతో బయటపడ్డాడు. ఎయిర్‌లైన్స్ విమానం పూర్తిగా మంటల్లో చిక్కుకోకముందే, పైలట్లు మరియు సిబ్బంది ఎమర్జెన్సీ స్లైడర్‌ను మోహరించి ప్రయాణికులందరినీ కిందకి దించారు. ప్రయాణికులంతా దానిపై జారి కిందకు దిగిన తర్వాతే సిబ్బంది బయటకు వచ్చారు. ‘మా విమానం ల్యాండ్ అయిన కొద్దిసేపటికే పెద్ద శబ్ధం వచ్చింది. మేమంతా షాక్ అయ్యాము. క్షణాల్లో క్యాబిన్‌లో పొగలు కమ్ముకున్నాయి’ అని పలువురు ప్రయాణికులు వణికిపోయారు. ఏం జరుగుతుందో తెలియడం లేదన్నారు. ముందుగా కుడి రెక్క నుంచి మంటలు చెలరేగాయి. విమానం మంటలు, పొగలు కమ్ముకుంటూ రన్‌వేపై కొంతదూరం పరుగెత్తుతున్న దృశ్యం భయాన్ని కలిగించింది. చూస్తుండగానే మంటలు విమానం మొత్తం వ్యాపించాయి. మంటలను అదుపు చేసేందుకు దాదాపు 70 ఫైర్ ఇంజన్లను రప్పించారు. ఈ విమానం (ఎయిర్‌బస్ ఏ350) జపాన్‌లోని హక్కైడో న్యూ చిటోస్ విమానాశ్రయం నుంచి టోక్యోకు వచ్చింది. కోస్ట్ గార్డ్ విమానం నిగాటా భూకంప బాధితులకు సామాగ్రిని తీసుకువెళ్లాల్సి ఉంది. కొత్త సంవత్సరం తొలిరోజే జపాన్‌లో వరుస భూకంపాలు వణికిపోయాయి. మరుసటి రోజే ఈ ఘోర ప్రమాదం జరగడం జపనీయులను ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 03 , 2024 | 03:55 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *