చైనీస్ గూఢచారి పావురం: చైనా గూఢచర్యంపై అనుమానం.. 8 నెలల తర్వాత ఆ పావురాన్ని రక్షించారు.

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – జనవరి 31, 2024 | 07:35 PM

చైనా గూఢచర్యంపై అనుమానంతో ఓ పావురాన్ని అదుపులోకి తీసుకున్న అధికారులు.. ఎట్టకేలకు దాన్ని విడుదల చేశారు. విచారణలో చైనా గూఢచారి పావురం కాదని తేలడంతో విడిచిపెట్టారు. ముంబైలోని వన్యప్రాణుల అభయారణ్యంలో ఉన్న పావురానికి దాదాపు ఎనిమిది నెలల తర్వాత విముక్తి లభించింది.

చైనీస్ గూఢచారి పావురం: చైనా గూఢచర్యంపై అనుమానం.. 8 నెలల తర్వాత ఆ పావురాన్ని రక్షించారు.

చైనా గూఢచర్యంపై అనుమానంతో ఓ పావురాన్ని అదుపులోకి తీసుకున్న అధికారులు.. ఎట్టకేలకు దాన్ని విడుదల చేశారు. విచారణలో చైనా గూఢచారి పావురం కాదని తేలడంతో విడిచిపెట్టారు. ముంబైలోని వన్యప్రాణుల అభయారణ్యంలో ఉన్న పావురానికి దాదాపు ఎనిమిది నెలల తర్వాత విముక్తి లభించింది. ఈ పావురాన్ని బాయి సకర్‌బాయి దిన్షా పెటిట్ ఆసుపత్రి బుధవారం విడుదల చేసింది. తమ విచారణలో భాగంగా అది తైవాన్‌కు చెందిన పావురమని అధికారులు వెల్లడించారు.

ఇదిలా ఉండగా.. గతేడాది మే నెలలో మహారాష్ట్రలోని చెంబూరులోని పిర్పౌ జెట్టీలో ఈ పావురాన్ని అధికారులు గుర్తించారు. ఇతర పావురాల మాదిరిగా కాకుండా, దాని రెండు రెక్కలపై రాగి మరియు అల్యూమినియం పరికరాలు కనిపిస్తాయి. అలాగే.. ఆ పక్షి రెక్కలపై చైనా భాషలో కొన్ని సందేశాలు రాసి ఉన్నాయి. దీంతో స్థానిక పోలీసులు అప్రమత్తమై ఈ పావురంపై అనుమానిత గూఢచర్యం కింద కేసు నమోదు చేశారు. ఈ పావురాన్ని చైనా పంపి ఉండొచ్చని అనుమానించిన అధికారులు విచారణ చేపట్టారు. విచారణలో, పావురాన్ని ముంబై శివారులోని పరేల్‌లోని వన్యప్రాణుల అభయారణ్యంలో ఉంచారు.

అయితే ఎనిమిది నెలల సుదీర్ఘ విచారణ తర్వాత అది చైనా గూఢచారి పావురం కాదని తేలింది. ఇది తైవాన్ కు చెందినదని, అక్కడ జరిగే నీటి పోటీల్లో పాల్గొనే పావురమని తేల్చారు. ఈ పావురం పోటీ నేపథ్యంలో దేశం నలుమూలల నుంచి భారత్‌కు వచ్చినట్లు విచారణలో తేలింది. ఈ క్రమంలో సంరక్షణ కేంద్రం అధికారులు పావురానికి స్వేచ్ఛ ఇవ్వాలని పోలీసులను కోరారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 31, 2024 | 07:35 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *