హీరో విశాల్ – లైకా ప్రొడక్షన్ అకౌంట్స్ ఆడిట్: హైకోర్టు ఆదేశాలు

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 04 , 2024 | 12:16 PM

ప్రముఖ ఆడిటర్ నూతలపాటి శ్రీకృష్ణ, హీరో విశాల్, ప్రముఖ చిత్ర నిర్మాణ సంస్థ లైకా ప్రొడక్షన్స్ మధ్య జరిగిన బ్యాంకు లావాదేవీలను ఆడిట్ చేయనున్నారు. మద్రాసు హైకోర్టు ఆదేశం మేరకు శ్రీకృష్ణ పరిశీలించి కోర్టుకు నివేదిక సమర్పించనున్నారు. మూడేళ్ల ఆదాయపు పన్ను రిటర్న్‌లు, బ్యాంకు స్టేట్‌మెంట్లను ఆడిటర్‌కు అందజేయాలని విశాల్‌, లైకాలను న్యాయమూర్తి పీటీ ఆశా ఆదేశించారు.

హీరో విశాల్ - లైకా ప్రొడక్షన్ అకౌంట్స్ ఆడిట్: హైకోర్టు ఆదేశాలు

ప్రముఖ ఆడిటర్ నూతలపాటి శ్రీకృష్ణ, హీరో విశాల్, ప్రముఖ సినీ నిర్మాణ సంస్థ లైకా ప్రొడక్షన్స్ మధ్య జరిగిన బ్యాంకు లావాదేవీలను ఆడిట్ చేయనున్నారు. మద్రాసు హైకోర్టు ఆదేశాల మేరకు శ్రీకృష్ణుడు పరిశీలించి కోర్టుకు నివేదిక సమర్పించనున్నారు. హీరో విశాల్ (విశాల్కృష్ణ) రూ. 21.29 కోట్ల రుణం తీసుకున్నారు. తదుపరి ఒప్పందం ప్రకారం, ఈ మొత్తాన్ని లైకా ప్రొడక్షన్స్ అన్బుచెలియన్‌కి చెల్లించగా, ఈ మొత్తాన్ని హీరో విశాల్ లైకాకు 30 శాతం వార్షిక వడ్డీతో చెల్లించాల్సి ఉంది. కానీ విశాల్ అప్పు తీర్చడంలో విఫలమయ్యాడు. దీంతో లైకా ప్రొడక్షన్స్ హైకోర్టును ఆశ్రయించగా, గత కొన్ని నెలలుగా ఈ కేసు విచారణ కొనసాగుతోంది.

Madras-High-Court.jpg

గతంలో విశాల్‌కు రూ.15 కోట్లు డిపాజిట్ చేయాలని కోర్టు ఆదేశించగా, విశాల్ తరపు న్యాయవాది ఆ మొత్తాన్ని డిపాజిట్ చేసేందుకు తన వద్ద వనరులు లేవని పేర్కొంటూ అతని బ్యాంకు ఖాతాల వివరాలను కోర్టుకు అందజేశారు. అదే సమయంలో, లైకా ప్రొడక్షన్స్ బ్యాంక్ ఖాతాలను ఆడిట్ చేయడానికి ఒక ఆడిటర్‌ను నియమించాలని కోరారు. దీంతో విశాల్, లైకా ప్రొడక్షన్స్ మధ్య జరిగిన బ్యాంకు ఖాతా లావాదేవీలను ఆడిట్ చేసి నివేదిక సమర్పించేందుకు ఆడిటర్ శ్రీకృష్ణను నియమించాలని జస్టిస్ పీటీ ఆశా ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు. అంతేకాదు మూడేళ్ల ఆదాయపు పన్ను రిటర్నులు, బ్యాంకు స్టేట్‌మెంట్లను ఆడిటర్‌కు అందజేయాలని న్యాయమూర్తి ఆదేశించారు.

ఇది కూడా చదవండి:

====================

*గుంటూరు కారం: అధికారిక ‘గుంటూరు కారం’ OTT ప్రసార తేదీ.. ప్రత్యేకత ఏమిటి?

****************************

*తేజ సజ్జా: మహేష్ బాబు పేరు ‘మగేష్’.. అప్పుడు ఏంటి..

****************************

* చిరంజీవి: పద్మవిభూషణ్ కోసం ఉపాసన అభినందన సభకు.. తెలంగాణ సీఎం హాజరయ్యారు

*******************************

*ప్రేమ గురువు: శోభనం రోజు.. భర్త ముందు భార్య ఏం చేస్తుందో చూసారా!

****************************

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 04, 2024 | 12:16 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *