నేడు జార్ఖండ్ అసెంబ్లీలో బలపరీక్ష నేడు జార్ఖండ్ అసెంబ్లీలో బలపరీక్ష

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 05 , 2024 | 06:23 AM

రాజకీయ సంక్షోభంతో హైదరాబాద్ చేరుకున్న జార్ఖండ్ రాజకీయ శిబిరం వెనుదిరిగింది! సోమవారం జార్ఖండ్ అసెంబ్లీలో చంపే సోరెన్ నేతృత్వంలో కొత్త ప్రభుత్వం ఏర్పడింది

నేడు జార్ఖండ్ అసెంబ్లీలో బలపరీక్ష

జేఎంఎం కూటమికి 46..

బీజేపీ కూటమికి 29 సీట్లు

41 హేమంత్ ఓటు నెగ్గితే సరి

ఇద్దరు జేఎంఎం ఎమ్మెల్యేలపై అనుమానాలు

తెలంగాణ సీఎం రేవంత్ రెడ్డి ఇవాళ రాంచీ వెళ్లనున్నారు

చంపే సోరెన్ ప్రభుత్వానికి ఈరోజు విశ్వాస పరీక్ష

రాంచీ, హైదరాబాద్, ఫిబ్రవరి 4: రాజకీయ సంక్షోభంతో హైదరాబాద్ చేరుకున్న జార్ఖండ్ రాజకీయ శిబిరం వెనుదిరిగింది! చంపే సోరెన్ నేతృత్వంలో ఏర్పాటైన కొత్త ప్రభుత్వం సోమవారం జార్ఖండ్ అసెంబ్లీలో బలపరీక్షను ఎదుర్కోనుంది. ఈ నేపథ్యంలో హైదరాబాద్‌లోని ఓ ప్రైవేట్ రిసార్ట్‌లో బస చేసిన దాదాపు 40 మంది ఎమ్మెల్యేలు ఆదివారం తమ రాష్ట్రానికి చేరుకున్నారు. 81 మంది సభ్యులతో కూడిన రాష్ట్ర అసెంబ్లీలో జార్ఖండ్ ముక్తి మోర్చా (28), కాంగ్రెస్ (16), RJD (1) 45 స్థానాలను కలిగి ఉన్నాయి. సీపీఐ(ఎంఎల్) ఏకైక ఎమ్మెల్యే బయటి నుంచి కూటమికి మద్దతు ఇస్తుండగా, బీజేపీతో విపక్ష కూటమికి 29 మంది ఎమ్మెల్యేలు ఉన్నారు. ఉప ఎన్నికలో గెలవాలంటే జేఎంఎం కూటమికి 41 ఓట్లు కావాలి. సంఖ్యాపరంగా కూటమికి బలపరీక్షలో గెలిచే బలం ఉన్నప్పటికీ.. పరిస్థితి అంత సజావుగా లేదు. ఈ ఉప ఎన్నికలో సీనియర్ ఎమ్మెల్యే లాబిన్ హెంబ్రామ్ ఓటు వేయాలని పార్టీ అధినేత శిబు సోరెన్ పలు డిమాండ్లను ముందుకు తెచ్చారు. 2019 ఎన్నికల హామీలైన మద్యపాన నిషేధం, వన సంరక్షణకు కఠిన చట్టాలు, జలసంరక్షణ వంటి వాగ్దానాలు అమలు చేయలేదని మండిపడ్డారు. ఇటీవల జేఎంఎం నిర్వహించిన పార్టీ సమావేశానికి విష్ణుపూర్ ఎమ్మెల్యే చమ్రాలిందా రాలేదు. ఆయన అనారోగ్యంతో ఉన్నారని పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నా.. ఆయన ఎవరికీ అందుబాటులో లేరని తెలుస్తోంది. సోమవారం జరిగే విశ్వాస పరీక్షకు ఆయన గైర్హాజరయ్యే అవకాశం ఉన్నట్లు సమాచారం. హైదరాబాద్ రిసార్ట్‌కు 40 మంది ఎమ్మెల్యేలు వచ్చారు. మిగిలిన నలుగురి గురించి నాకు తెలియదు. తమకు 43 మంది ఎమ్మెల్యేల మద్దతు ఉందని జేఎంఎం వర్గాలు చెబుతున్నాయి. కాగా, సోమవారం నాటి పరీక్షలో ఓటు వేసేందుకు రాంచీలోని ప్రత్యేక కోర్టు హేమంత్ సోరెన్‌కు అనుమతి ఇచ్చింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 05, 2024 | 06:23 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *