భారత్ వర్సెస్ ఇంగ్లండ్ 4వ టెస్టు: భారత్ ఆలౌట్.. స్కోరు ఎంత?

టీమ్ ఇండియా, ఇంగ్లండ్ (ఇండియా vs ఇంగ్లండ్) జట్ల మధ్య ఐదు మ్యాచ్‌ల టెస్ట్ సిరీస్‌లో 4వ టెస్టు రాంచీలోని JSCA ఇంటర్నేషనల్ స్టేడియం కాంప్లెక్స్‌లో జరుగుతోంది. ఈ రోజు (ఫిబ్రవరి 25) మూడో రోజు పోటీలో భారత జట్టు తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 307 పరుగులకు ఆలౌటైంది. భారత్ తరఫున ధృవ్ జురెల్ 90 పరుగుల ఇన్నింగ్స్ ఆడాడు. దీంతో ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 46 పరుగుల ఆధిక్యం సాధించింది. ఇంగ్లండ్ బౌలర్లలో షోయబ్ బషీర్ 5 వికెట్లు, టామ్ హార్ట్లీ 3 వికెట్లు, జేమ్స్ అండర్సన్ 2 వికెట్లు తీశారు.

అంతకుముందు ఇంగ్లండ్ జట్టు తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 353 పరుగులకు ఆలౌటైంది. ఇంగ్లండ్‌లో జో రూట్ 122 పరుగులతో నాటౌట్‌గా వెనుదిరిగాడు. ఆలీ రాబిన్సన్ 58, బెన్ ఫాక్స్ 47 పరుగులు చేశారు. ఈ మ్యాచ్‌లో రవీంద్ర జడేజా 4 వికెట్లు, ఆకాశ్ దీప్ 3 వికెట్లు తీశారు. మహ్మద్ సిరాజ్ 2 వికెట్లు, అశ్విన్ ఒక వికెట్ తీశారు. ఈ మ్యాచ్‌లో ఇంగ్లండ్ టాస్ గెలిచి ముందుగా బ్యాటింగ్ ఎంచుకుంది.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: డ్రగ్స్ రాకెట్: రూ.2000 కోట్ల డ్రగ్స్ నెట్‌వర్క్ గుట్టు రట్టు.. సినీ నిర్మాత కీలక సూత్రధారి

భారత జట్టు తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో ఓపెనర్‌ బ్యాట్స్‌మెన్‌ కెప్టెన్‌ రోహిత్‌ శర్మ ఔటయ్యాడు. అనంతరం శుభమాన్ గిల్, యశస్వి జైస్వాల్ రెండో వికెట్‌కు 82 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని నెలకొల్పారు. గిల్‌ను షోయబ్ బషీర్ ఎల్బీడబ్ల్యూగా కూడా అవుట్ చేశాడు. ఆ తర్వాత రజత్ పటీదార్, రవీంద్ర జడేజాలను బషీర్ సులువుగా ఔట్ చేశాడు.

ఆ తర్వాత బషీర్ బౌలింగ్‌లో సెంచరీ అంచున ఉన్న యశస్వి జైస్వాల్‌కి తక్కువ బంతిని ఇచ్చాడు. యశస్వి 117 బంతుల్లో 8 ఫోర్లు, ఒక సిక్సర్‌తో 73 పరుగులు చేశాడు. యశస్వి తర్వాత సర్ఫరాజ్ ఖాన్, రవిచంద్రన్ అశ్విన్ కూడా వెళ్లిపోయారు. ఇద్దరు ఆటగాళ్లను టామ్ హార్ట్లీ అవుట్ చేశాడు. 177 పరుగుల వద్ద ఏడో వికెట్ పడిపోయిన తర్వాత ధృవ్ జురెల్, కుల్దీప్ యాదవ్ 76 పరుగుల భాగస్వామ్యంతో భారత్‌ను అదుపులోకి తెచ్చారు. కుల్దీప్ 28 పరుగుల వద్ద అవుట్ కాగా, జురెల్ తన తొలి టెస్టు అర్ధశతకం సాధించాడు.

ఆకాశ్ దీప్ రాజ్ కోట్ టెస్టులో అరంగేట్రం చేశాడు. భారత్ తరఫున టెస్టు క్రికెట్ ఆడిన 313వ ఆటగాడిగా నిలిచాడు. ఆకాశ్ దీప్‌కి ప్రధాన కోచ్ రాహుల్ ద్రవిడ్ టెస్ట్ క్యాప్ అందించాడు. 27 ఏళ్ల ఆకాశ్ దీప్ బీహార్‌లోని ససారమ్‌కు చెందినవాడు. అయితే దేశవాళీ క్రికెట్‌లో బెంగాల్‌ తరఫున ఆడుతున్నాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో ఫాస్ట్ బౌలర్ జస్ప్రీత్ బుమ్రా జట్టులో లేడు. అలాంటి పరిస్థితుల్లో ఫాస్ట్ బౌలర్ ఆకాష్ దీప్ ప్లే 11లో అరంగేట్రం చేసే అవకాశం లభించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 25, 2024 | 12:00 మధ్యాహ్నం

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *