హిమాచల్ రాజకీయ సంక్షోభం: ఆరుగురు ఎమ్మెల్యేలపై అనర్హత వేటు పడింది

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 29 , 2024 | 01:16 PM

రాజ్యసభ ఎన్నికల్లో క్రాస్ ఓటింగ్ చేసిన కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలపై హిమాచల్ ప్రదేశ్ అసెంబ్లీ స్పీకర్ చర్యలు తీసుకున్నారు. ఆరుగురు ఎమ్మెల్యేలపై అనర్హత వేటు పడింది.

హిమాచల్ రాజకీయ సంక్షోభం: ఆరుగురు ఎమ్మెల్యేలపై అనర్హత వేటు పడింది

సిమ్లా: రాజ్యసభ ఎన్నికలు హద్దులు దాటాయి కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలుపై హిమాచల్ ప్రదేశ్ (హిమాచల్ ప్రదేశ్) అసెంబ్లీ స్పీకర్ చర్యలు చేపట్టారు. కాంగ్రెస్‌ నేత, మంత్రి హర్షవర్ధన్‌ క్రాస్‌ ఓటింగ్‌ వేసిన ఎమ్మెల్యేలపై అనర్హత వేటు వేయాలని స్పీకర్‌ కుల్‌దీప్‌ సింగ్‌ను కోరారు. (కుల్దీప్ సింగ్) అని అడిగారు. పార్టీ ఫిరాయింపుల నిరోధక చట్టం కింద క్రాస్ ఓటింగ్ చేసిన ఆరుగురు సభ్యులపై స్పీకర్ అనర్హత వేటు వేశారు. ఎమ్మెల్యేలతో హిమాచల్ ప్రదేశ్ (హిమాచల్ ప్రదేశ్) ముఖ్యమంత్రి సుఖ్‌విందర్ సుఖు అల్పాహార విందు సమావేశాన్ని నిర్వహించారు. ఆ సమావేశానికి 32 మంది సభ్యులు మాత్రమే హాజరైనట్లు తెలుస్తోంది. మరో 8 మంది సభ్యులు సీఎంతో సమావేశానికి రాలేదు. దీంతో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం వెంటనే అప్రమత్తమైంది. ఆరుగురు సభ్యులపై చర్యలు తీసుకున్నారు. ఆరుగురు సభ్యులపై స్పీకర్ అనర్హత వేటు వేశారు.

హిమాచల్ రాజకీయ సంక్షోభం: ఎమ్మెల్యేలతో హిమాచల్ ప్రదేశ్ సీఎం భేటీ..? ఎందుకంటే..?

ఎమ్మెల్యేల డుమ్మా

సీఎం నిర్వహించిన సభకు కొందరు ఎమ్మెల్యేలు రాకపోవడంతో ప్రభుత్వ కొనసాగింపుపై అనుమానాలు నెలకొన్నాయి. సభలో తగినంత మెజారిటీ కోల్పోయే ప్రమాదం ఉంది. దీంతో స్పీకర్ ఆరుగురు సభ్యులపై అనర్హత వేటు వేశారు. దీంతో అసెంబ్లీలో సభ్యుల సంఖ్య 68 నుంచి 62కి తగ్గుతుందని.. మెజారిటీ మార్కు 32కి చేరిందని.. కాంగ్రెస్ తో 32 మంది సభ్యులు ఉన్నందున తమ ప్రభుత్వానికి ఎలాంటి విభేదాలు లేవని కాంగ్రెస్ నేతలు లెక్కలు వేస్తున్నారు.

తాకిడి లేదు

రాజ్యసభ ఎన్నికల తర్వాత హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లో రాజకీయ పరిణామాలు వేగంగా మారుతున్నాయి. తమ ప్రభుత్వం ఐదేళ్లపాటు కొనసాగుతుందని సీఎం సుఖ్ విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. తనను రాజీనామా చేయమని హైకమాండ్ కోరలేదని ఆయన స్పష్టం చేశారు. తమ ప్రభుత్వం చేసిన తప్పేమీ లేదన్నారు.

మరింత జాతీయ వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 29, 2024 | 01:20 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *