నిన్న నాకు క్యాన్సర్ అని తెలిసింది.. ఇస్రో చీఫ్ సోమనాథ్!

ఆదిత్య ఎల్-1 ప్రయోగ రోజున ఇస్రో చీఫ్ ఎస్ సోమనాథ్‌కు క్యాన్సర్ ఉన్నట్లు నిర్ధారణ అయింది

ఇస్రో చీఫ్ ఎస్ సోమనాథ్: ఇండియన్ స్పేస్ రీసెర్చ్ ఆర్గనైజేషన్, ఇస్రో చీఫ్ ఎస్.సోమ్‌నాథ్ క్యాన్సర్ బారిన పడ్డారు. ఈ విషయాన్ని ఆయనే స్వయంగా టార్మాక్ మీడియా హౌస్‌కి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో వెల్లడించారు. ఆదిత్య-ఎల్ 1 ప్రయోగం రోజునే ఆయనకు క్యాన్సర్ ఉన్నట్లు నిర్ధారణ అయినట్లు ఇస్రో చీఫ్ తెలిపారు. చంద్రయాన్-3 మిషన్ ప్రయోగ సమయంలో స్కానింగ్ ద్వారా కొన్ని ఆరోగ్య సమస్యలను గుర్తించామని చెప్పారు. అయితే ఆ సమయంలో తనకు కేన్సర్ అని స్పష్టంగా తెలియదు. అన్నదానిపై స్పష్టమైన అవగాహన లేదని సోమనాథ్ ఇంటర్వ్యూలో పేర్కొన్నారు.

నివేదికల ప్రకారం, భారత అంతరిక్ష సంస్థ దేశం యొక్క మొట్టమొదటి సోలార్ మిషన్ ఆదిత్య L-1 ను ప్రారంభించిన రోజున ఇస్రో చీఫ్ క్యాన్సర్‌తో బాధపడుతున్నారు. చంద్రయాన్-3ని ప్రయోగించిన కొన్ని వారాల తర్వాత సెప్టెంబర్ 2, 2023న ఆదిత్య ఎల్-1 చంద్రుని దక్షిణ ధ్రువంపై విజయవంతంగా ల్యాండ్ అయింది. భారతదేశపు తొలి సోలార్ మిషన్ ప్రారంభించిన కొద్దిసేపటికే ఇస్రో చీఫ్ సోమనాథ్ ఆపరేషన్ చేయించుకున్నారు.

సాధారణ స్కానింగ్‌లో భయపెట్టిన క్యాన్సర్:

ముందుగా రొటీన్ స్కానింగ్ చేయగా కడుపులో క్యాన్సర్ లాంటిది ఉందని నిర్ధారణ అయింది. ఆపరేషన్ తర్వాత కీమోథెరపీ కూడా చేయించుకున్నాడు. ఆ తర్వాత చెన్నైలో మరిన్ని స్కానింగ్‌లు అవసరమని వైద్యులు సూచించారు.

ఆరోగ్యపరంగా తాను ఎదుర్కొన్న సవాళ్లు, అనుభవాల గురించి ఎస్ .సోమ్ నాథ్ మాట్లాడుతూ.. ‘ఇది నా కుటుంబం, సహోద్యోగులను దిగ్భ్రాంతికి గురిచేసింది. కానీ, ఇప్పుడు, క్యాన్సర్ చికిత్స మాత్రమే పరిష్కారమని నేను గ్రహించాను. ఈ వ్యాధి వారసత్వంగా వస్తుందని వైద్యులు తెలిపారు. నేను క్రమం తప్పకుండా చెకప్‌లు మరియు స్కానింగ్‌లు చేయించుకుంటున్నాను అని ఇస్రో చీఫ్ పేర్కొన్నారు.

క్యాన్సర్‌తో తన పోరాటం గురించి సోమ్‌నాథ్ ఓపెన్ చేశాడు. కేన్సర్ నుంచి కోలుకున్న నాలుగు రోజుల తర్వాత ఐదో రోజు ఎలాంటి ఇబ్బంది లేకుండా మళ్లీ చైర్మన్ గా విధుల్లో చేరినట్లు తెలిపారు. కానీ, ఇప్పుడు పూర్తిగా కోలుకుని యథావిధిగా విధులు నిర్వహిస్తున్నట్లు ఇస్రో చీఫ్ సోమనాథ్ తెలిపారు.

ఇది కూడా చదవండి: Viral Video : దీనితో కూడా ఆడుకోవచ్చు అని అప్పుడు తెలుసా..? నేను బ్యాడ్మింటన్ ప్లేయర్‌ని అయ్యేవాడిని!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *