ట్రెండింగ్: ప్రపంచంలోనే అత్యంత అవినీతి దేశం ఇదే.. భారత్ పరిస్థితి ఏంటి..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 14, 2024 | 05:44 PM

అవినీతి.. ఏ దేశమైనా అభివృద్ధిని అడ్డుకునే శక్తి దానికి ఉంది. దేశ ఆర్థిక పతనానికి ఇది ప్రధాన కారణం. ఎడతెగని అవినీతి కారణంగా ప్రజలు ప్రభుత్వంపై అసంతృప్తితో ఉన్నారు. ఇది ప్రజల జీవనాన్ని చాలా కష్టతరం చేస్తుంది.

ట్రెండింగ్: ప్రపంచంలోనే అత్యంత అవినీతి దేశం ఇదే.. భారత్ పరిస్థితి ఏంటి..

అవినీతి.. ఏ దేశమైనా అభివృద్ధిని అడ్డుకునే శక్తి దానికి ఉంది. దేశ ఆర్థిక పతనానికి ఇది ప్రధాన కారణం. ఎడతెగని అవినీతి కారణంగా ప్రజలు ప్రభుత్వంపై అసంతృప్తితో ఉన్నారు. ఇది ప్రజల జీవనాన్ని చాలా కష్టతరం చేస్తుంది. అందుకే అవినీతిని అరికట్టాలని చాలా మంది నిరసనలు తెలుపుతున్నారు. ఇవి ఒక్క చోటకే పరిమితం కావు. ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ఇదే పరిస్థితి. ఈ క్రమంలో ట్రాన్స్ పరెన్సీ ఇంటర్నేషనల్ లో ఆసక్తికర విషయాలు వెల్లడయ్యాయి. ప్రపంచంలో అత్యంత అవినీతి దేశాల వివరాలు వెల్లడయ్యాయి. ప్రపంచం భారతదేశంలో ఏ దేశంలో అవినీతి ఎక్కువగా ఉందో ఇప్పుడు తెలుసుకుందాం. జాబితాలో అగ్రస్థానంలో ఉన్న దేశాల పేర్లు ఏవో తెలుసా? లేకపోతే, ఈ రోజు మాకు తెలియజేయండి. ఈ జాబితాలో భారత్ స్థానం ఏంటో కూడా తెలుసుకుందాం.

ట్రాన్స్‌పరెన్సీ ఇంటర్నేషనల్ అత్యంత అవినీతి దేశాల జాబితాను విడుదల చేసింది. ప్రపంచంలోని 180 దేశాలు ఇందులో పాల్గొన్నాయి. ఈ ఏడాది విడుదలైన నివేదిక ప్రకారం ప్రపంచంలోనే అత్యంత అవినీతి దేశంగా సోమాలియా నిలిచింది. ఈ జాబితాలో వెనిజులా రెండో స్థానంలో, సిరియా మూడో స్థానంలో ఉండగా, దక్షిణ సూడాన్, యెమెన్ నాలుగు, ఐదో స్థానాల్లో నిలిచాయి. భారత్ 93వ స్థానంలో ఉంది. సీపీఐ మార్కింగ్‌లో భారత్‌కు 100కి 39 మార్కులు వచ్చాయి. 2022లో భారత్ ఈ జాబితాలో 85వ స్థానంలో ఉండగా, ఇప్పుడు 93వ స్థానానికి పడిపోయింది.

ఈ నివేదిక ప్రకారం అవినీతి రహిత దేశంగా డెన్మార్క్ వరుసగా ఆరో ఏడాది అగ్రస్థానాన్ని నిలుపుకుంది. భారత్‌తో పోల్చితే పొరుగుదేశం చైనాలో అవినీతి తక్కువగా ఉంటే పాకిస్థాన్‌లో అవినీతి ఎక్కువ.

మరింత ప్రత్యేక వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 14, 2024 | 05:47 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *