తెలంగాణకు పసుపు బోర్డును మోదీ ప్రకటించారు

గత ఎన్నికలకు ముందు కేంద్ర ప్రభుత్వం ఏపీకి రైల్వే జోన్ ప్రకటించింది. ఐదేళ్లు గడిచిపోయాయి. రేపొద్దున్నట్టు రైల్వే జోన్ నిర్మిస్తామని చెబుతూనే ఉన్నా కనీసం ఒక్క అడుగు కూడా ముందుకు వేసిన పాపం పోలేదు. ఇప్పుడు తెలంగాణలో ఎన్నికల వేళ… తెలంగాణలోని మహబూబ్ నగర్ లో ప్రధాని మోదీ బహిరంగ సభ నిర్వహించి తెలంగాణకు పసుపు బోర్డును ప్రకటించారు. పసుపు బోర్డు అంటే.. తెలంగాణ పసుపు రైతులు ఉలిక్కిపడ్డారు.

గత పార్లమెంట్ ఎన్నికల సమయంలో వందలాది మంది పసుపు రైతులు నిజామాబాద్ బరిలో నిలిచారు. ఆ సమయంలో బీజేపీ గెలిస్తే పసుపు బోర్డు ఏర్పాటు ఖాయమని ఎంపీ అభ్యర్థి అరవింద్ బాండ్ రాసి మళ్లీ ప్రచారం చేశారు. మధ్య అడిగితే.. స్పైసెస్ బోర్డు ప్రాంతీయ కార్యాలయం ఏర్పాటు చేశామని.. అదే బోర్డు అని చెప్పారు. ఇలా మోసం చేస్తారని రైతులు వాపోయారు. ఇప్పుడు ఎన్నికలకు వెళ్లకముందే పసుపు బోర్డు హామీతో ప్రధాని మళ్లీ తెరపైకి వచ్చారు. ఐదేళ్లలో ఎందుకు ఏర్పాటు చేయలేదని ఎవరూ అడగరు.

ఇదొక్కటే కాదు.. మహబూబ్ నగర్ లో ఏర్పాటు చేసిన సభలో ప్రధాని మోదీ పలు హామీలు ఇచ్చారు. ములుగులో సమ్మక్క సారక్క పేరుతో గిరిజన యూనివర్శిటీ, రూ.900 కోట్లతో గిరిజన విశ్వవిద్యాలయం, హైదరాబాద్ సెంట్రల్ యూనివర్సిటీ ఆఫ్ ఎమినెన్స్ ఉన్నాయి. గిరిజన విశ్వవిద్యాలయం విభజన చట్టంలోని అంశం. పట్టించుకోకుండా పదేళ్లు పూర్తయినా ఏర్పాటు చేస్తామని చెబుతున్నారు.

తెలంగాణలో రూ. 13500 కోట్ల అభివృద్ధి పనులకు మోదీ శంకుస్థాపన చేశారు. ఇవన్నీ ఎన్నికల స్టంట్లు… చేసేవాళ్ళు… ఇచ్చేవాళ్ళు అన్న వాదన. కానీ బీజేపీ నేతలు మాత్రం తాము చెప్పాలనుకున్నది చెబుతూనే ఉన్నారు. పదేళ్ల నుంచి తెలంగాణకు బీజేపీ చెప్పిన ఏ ఒక్కటీ నెరవేర్చలేదని బీఆర్ఎస్ నేతలు ఘాటుగా విమర్శిస్తూనే ఉన్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *