5 రిక్రూట్‌మెంట్ పరీక్షల కోసం కొత్త తేదీల నోటిఫికేషన్

చివరిగా నవీకరించబడింది:

గత నెలలో టీఎస్పీఎస్సీ ప్రశ్నపత్రాల లీకేజీ వ్యవహారం బయటకు వచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ కేసులో ఇప్పటి వరకు 18 మంది నిందితులను గుర్తించారు.

TSPSC పరీక్ష షెడ్యూల్: TSPSC వాయిదా వేసిన పరీక్షల షెడ్యూల్‌ను విడుదల చేసింది

TSPSC పరీక్ష షెడ్యూల్: తెలంగాణ ప్రశ్నపత్రాల లీకేజీ కారణంగా వాయిదా పడిన పరీక్షలకు తెలంగాణ పబ్లిక్ కమిషన్ కొత్త తేదీలను ప్రకటించింది. దీనికి సంబంధించి 5 రిక్రూట్‌మెంట్ పరీక్షల షెడ్యూల్‌ను శనివారం సాయంత్రం విడుదల చేసింది. మే 16న అగ్రికల్చర్ ఆఫీసర్ పరీక్ష, మే 19న డ్రగ్ ఇన్‌స్పెక్టర్ పరీక్ష, జూన్ 28న అసిస్టెంట్ మోటార్ వెహికల్ ఇన్‌స్పెక్టర్, జూలై 18, 19న భూగర్భ జల శాఖలోని గెజిటెడ్ పోస్టులకు రిక్రూట్‌మెంట్ పరీక్ష, జూలైలో భూగర్భ జల శాఖలో నాన్ గెజిటెడ్ పోస్టుల భర్తీకి పరీక్ష 20, 21 తేదీల్లో నిర్వహించనున్నట్లు టీఎస్ పీఎస్సీ వెల్లడించింది.

వినియోగదారు మరియు పాస్‌వర్డ్ ఎక్కడ ఉంది? (TSPSC పరీక్ష షెడ్యూల్)

గత నెలలో టీఎస్పీఎస్సీ ప్రశ్నపత్రాల లీకేజీ వ్యవహారం బయటకు వచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ కేసులో ఇప్పటి వరకు 18 మంది నిందితులను గుర్తించారు. 17 మందిని అరెస్టు చేశారు. గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీలో 100 మార్కులకు పైగా సాధించిన రాజశేఖర్ రెడ్డి అల్లుడు ప్రశాంత్ న్యూజిలాండ్‌లో ఉన్నట్లు సిట్ పోలీసులు గుర్తించారు. వాట్సాప్ ద్వారా అతనికి నోటీసులు జారీ చేశారు. దీనిపై ఆయన స్పందిస్తూ.. గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ పరీక్ష ప్రశ్నపత్రం తనకు అందలేదని వాట్సాప్ ద్వారా సిట్ అధికారులకు సమాధానమిచ్చినట్లు సమాచారం. కాన్ఫిడెన్షియల్ డిపార్ట్‌మెంట్ సూపరింటెండెంట్ డైరీలో రాసిన యూజర్ ఐడీ, పాస్‌వర్డ్‌లను ప్రశ్నపత్రాల కోసం ఉపయోగించినట్లు నిందితులు పోలీసుల విచారణ, సిట్ కస్టడీకి కూడా తెలిపారు.

మరికొంత మంది అనుమానితులు

అయితే సూపరింటెండెంట్ డైరీని సిట్ అధికారులు స్వాధీనం చేసుకుని పరిశీలించగా.. అందులో యూజర్ ఐడీ, పాస్ వర్డ్ రాసి ఉండేందుకు ఎలాంటి ఆధారాలు లేవని నిర్ధారణకు వచ్చారు. మరోవైపు ప్రశ్నాపత్రాల కొనుగోలులో మరికొందరి హస్తం ఉన్నట్లు గుర్తించిన సిట్‌ అనుమానితుల జాబితాను రూపొందించినట్లు తెలుస్తోంది. వారిలో ఇద్దరు గ్రూప్ 1, డివిజనల్ అకౌంట్స్ ఆఫీసర్ (డీఏవో) పరీక్ష రాసినట్లు ప్రాథమికంగా నిర్ధారించారు. ఇద్దరికీ ప్రశ్నపత్రం లీకేజీకి సంబంధం ఉందా? లేదా? అన్నదానిపై స్పష్టత రావాల్సి ఉంది.

మరోవైపు జగిత్యాల జిల్లా మల్యాల మండలంలో గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ పరీక్షకు హాజరైన అభ్యర్థుల నుంచి సిట్ అధికారులు వాంగ్మూలాలు సేకరించారు. గ్రూప్-1లో 100కు పైగా మార్కులు సాధించిన అభ్యర్థుల ప్రతిభను అంచనా వేసేందుకు గ్రూప్-1 పరీక్ష స్థాయి ప్రశ్నలు వేసి సమాధానాలు రాబట్టారు. ఆ తర్వాత లీకేజీతో తమకెవరికీ సంబంధం లేదని నిర్ధారణకు వచ్చారు. డీఏవో ప్రశ్నపత్రం కొనుగోలు కేసులో ఖమ్మం జిల్లాకు చెందిన సాయిలౌకిక్, సుస్మిత దంపతులు అరెస్టయిన సంగతి తెలిసిందే.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *