గంజి ప్రయోజనాలు: అన్నం వండగానే గంజి పారేస్తున్నారా..?

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఇప్పుడు ప్రెషర్ కుక్కర్లు, ఎలక్ట్రికల్ రైస్ కుక్కర్లు వచ్చి అందరూ అందులోనే అన్నం వండుతున్నారు. కానీ పూర్వకాలంలో అన్నం వండేవారు

గంజి ప్రయోజనాలు: గంజి వల్ల కలిగే లాభాలు తెలిస్తే వదలరు

గంజి ప్రయోజనాలు: ఇప్పుడు ప్రెషర్ కుక్కర్లు, ఎలక్ట్రికల్ రైస్ కుక్కర్లు వచ్చి అందరూ అందులోనే అన్నం వండుతున్నారు. కానీ పూర్వకాలంలో అన్నం వండేవారు, గంజి వడకట్టేవారు. వడకట్టిన గంజిని పారేయకుండా కాస్త ఉప్పు, నిమ్మరసం కలిపి తాగేవారు. దీంతో అన్నంలోని పోషకాలు శరీరానికి బాగా అందుతాయి. కానీ రానురాను గంజి మాత్రం పక్కన పెట్టారు. అన్నం వండి గంజి తీసినప్పుడల్లా పారేస్తారు. కానీ అలా చేయడం వల్ల చాలా అవసరమైన పోషకాలను విసిరేయడం. గంజిలో శరీరానికి అవసరమైన అనేక పోషకాలు ఉన్నాయి. వీటిని తాగడం వల్ల ఆరోగ్యకరమైన ప్రయోజనాలు లభిస్తాయని పోషకాహార నిపుణులు చెబుతున్నారు.

పిల్లల అభివృద్ధిలో

గంజి నీళ్లలో శరీరానికి అవసరమైన అమినో యాసిడ్స్ పుష్కలంగా ఉంటాయి. ఈ అమైనో ఆమ్లాలు గ్లూకోజ్ కంటే వేగంగా శక్తిని అందిస్తాయి. గంజి తాగడం కండరాలకు మంచిది. ఒక గ్లాసు గంజిలో చిటికెడు ఉప్పు కలుపుకుని తాగితే డయేరియా సమస్య నుంచి బయటపడవచ్చు. అంతేకాదు ఇన్ఫెక్షన్లు రావు.

ఎండలు మండిపోతున్నాయి. ఎండకు వెళ్లి దాహం వేసినప్పుడు కూల్ డ్రింక్స్ తాగి ఇంటికి వస్తున్నాం. నిజానికి కూల్ డ్రింక్స్ తాగడం వల్ల దాహం తీరుతుంది కానీ శరీరం డీహైడ్రేట్ అవుతుంది. అందుకే ఈ కూల్ డ్రింక్స్ తీసుకోవడం కంటే గ్లాసు గంజి మంచిదని నిపుణులు చెబుతున్నారు.

గంజి నీళ్లలో విటమిన్ బి పుష్కలంగా ఉంటుంది కాబట్టి శరీరానికి పోషణ అందుతుంది. విటమిన్ లోపం ఏర్పడదు. ముఖ్యంగా పిల్లలకు గంజి మంచిది. ఇది పిల్లల ఎదుగుదలకు ఉపయోగపడుతుంది. గంజిలో కేలరీలు తక్కువగా ఉంటాయి. ఒక గ్లాసు గంజి తాగితే ఎక్కువసేపు ఆకలి వేయదు. దానికి కారణం గంజిలో ఉండే ఫైబర్ కంటెంట్. ఈ పీచు పొట్ట నిండిన అనుభూతిని కలిగిస్తుంది.

బరువు తగ్గించే సూప్ కోసం రైస్ పార్స్లీ సూప్: ఈ రైస్ పార్స్లీ సూప్ ఆరోగ్యకరమైనది మరియు బరువు తగ్గడంలో ప్రభావవంతమైనది

బరువు తగ్గటానికి

రోజూ ఒక గ్లాసు గంజి తాగితే ఎముకలు దృఢంగా తయారవుతాయి. ముఖ్యంగా మహిళలు నిత్యం గంజి తాగితే రక్తహీనత సమస్య దరిచేరదు. బియ్యంతో చేసిన గంజితో పాటు, ఇతర ధాన్యాలు మరియు చిరుతిళ్లతో తయారుచేసిన జావాలో కూడా అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి.

బరువు తగ్గాలనుకునే వారికి గంజి మంచి ప్రత్యామ్నాయం. కేలరీలు తక్కువగా ఉండటం వల్ల శరీరంలో కొవ్వు పెరగదు. అధిక ఫైబర్ కంటెంట్ కారణంగా, ఆకలి త్వరగా అనుభూతి చెందదు. అందుకే రోజూ గంజి లేదా జావ తయారు చేసి ఉదయాన్నే తాగితే మంచి పోషకాహారం అందడంతో పాటు బరువు తగ్గడానికి పనికొస్తుంది.

గంజి తాగడం వల్ల కడుపు మంట, ఎసిడిటీ తగ్గుతాయి. రాత్రి వండిన అన్నాన్ని వండిన గంజిలో వేసి రాత్రంతా అలాగే ఉంచాలి. ఉదయాన్నే ఈ అన్నం తింటే రుచిగా ఉండటమే కాకుండా ఆరోగ్యానికి కూడా మంచిది. దీన్ని తీసుకోవడం వల్ల అస్వస్థత, జ్వరం, విరేచనాలు, మూత్ర నాళాల ఇన్ఫెక్షన్లు మరియు అధిక వేడి తగ్గుతాయి.

గంజిని చైనాలో రైస్ సూప్ అంటారు. దాదాపు ఆసియా దేశాల ప్రజలందరూ గంజిని త్రాగడానికి ఇష్టపడతారు. కాబట్టి గంజిని రెగ్యులర్ గా తాగడం వల్ల చాలా ప్రయోజనాలు పొందవచ్చు.

పులియబెట్టిన అన్నం |  గంజి అన్నం |  గంజి అన్నం |  విస్మై ఫుడ్


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *