దగ్గుబాటి పురందేశ్వరి : ఏపీ అప్పులు 10 లక్షల కోట్లు- జగన్ ప్రభుత్వంపై పురందేశ్వరి ఫైర్

15 లక్షల కోట్ల ఆదాయాన్ని ఆర్బీఐకి ఎలా చూపించారని పురంధేశ్వరి ప్రశ్నించారు. దగ్గుబాటి పురందేశ్వరి

దగ్గుబాటి పురందేశ్వరి : ఏపీ అప్పులు 10 లక్షల కోట్లు- జగన్ ప్రభుత్వంపై పురందేశ్వరి ఫైర్

దగ్గుబాటి పురందేశ్వరి (ఫోటో: గూగుల్)

పురందేశ్వరి – ఏపీ అప్పులు: ఆంధ్రప్రదేశ్ అప్పులపై బీజేపీ ఏపీ అధ్యక్షురాలు పురందేశ్వరి ఘాటు వ్యాఖ్యలు చేశారు. జగన్ ప్రభుత్వంపై ప్రశ్నల వర్షం కురిపించారు. రాష్ట్ర అప్పులపై పురంధేశ్వరి క్లారిటీ ఇచ్చారు. జగన్ ప్రభుత్వం అప్పులు, తప్పిదాలతో అల్లాడిపోతోందన్నారు. జగన్ ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత లక్షా 77 వేల 21 కోట్లు అప్పు చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఏపీ అప్పులు 10 లక్షల కోట్లు అని నేను గతంలో చెప్పాను అంటే 7 లక్షల కోట్లు జగన్ ప్రభుత్వం చేసిందని అన్నారు.

ఎఫ్‌ఆర్‌బీఎం పరిధికి మించి వైసీపీ ప్రభుత్వం అప్పులు చేసిందని పురంధేశ్వరి మండిపడ్డారు. కేవలం ఎఫ్‌ఆర్‌బీఎం కింద లక్షా 77 వేల కోట్లు అని నిర్మలా సీతారామన్‌ చెప్పారని పురంధేశ్వరి అన్నారు. ప్రభుత్వ ఆస్తులు, మద్యం ఆదాయాన్ని తనఖా పెట్టి తెచ్చిన అప్పులు అనేకం ఉన్నాయన్నారు. పురంధేశ్వరి మాట్లాడుతూ.. ‘నాకు కలిపి 10 లక్షల కోట్ల అప్పు ఉందన్న మాటపై ఇప్పటికీ నిలబడతాను. దీనిపై వివరిస్తూ కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్‌కు లిఖితపూర్వకంగా తెలియజేశామని పురంధేశ్వరి తెలిపారు. కోవిడ్ కారణంగా రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి 40 వేల కోట్లు రుణం తీసుకునే అవకాశం వచ్చిందన్నారు.

Also Read..శ్రీకాకుళం: శ్రీకాకుళంలో టీడీపీని ఓడించేందుకు సీఎం జగన్ సూపర్ ప్లాన్!

ఇతర మార్గాల ద్వారా అదనంగా రుణాలు పొందారని తెలిపారు. రాష్ట్రానికి పరిశ్రమలు రాలేదన్నారు. 15 లక్షల కోట్ల ఆదాయాన్ని ఆర్బీఐకి ఎలా చూపించారని పురంధేశ్వరి ప్రశ్నించారు. దీనిపై జగన్ ప్రభుత్వం ప్రజలకు సమాధానం చెప్పాలని ఆమె డిమాండ్ చేశారు.

ఏపీ అప్పులపై ఇటీవల కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ పార్లమెంట్‌లో ప్రకటన చేశారు. చంద్రబాబు ప్రభుత్వంతో పోలిస్తే జగన్ ప్రభుత్వ అప్పు కేవలం 1.77 లక్షల కోట్లు మాత్రమేనని నిర్మలా సీతారామన్ ప్రకటించారు. నిర్మలమ్మ ప్రకటనపై పురంధేశ్వరి స్పందించారు. రిజర్వ్ బ్యాంక్ కింద రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తీసుకున్న రుణాల గురించి మాత్రమే సమాధానం చెబుతోందని నిర్మలా సీతారామన్ వివరించారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు రూ.10.77 లక్షల కోట్ల అప్పుల భారం ఉందన్నారు. నాలుగేళ్లలో వైసీపీ ప్రభుత్వం చేసిన అప్పు రూ.7 లక్షల కోట్లు అని అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *