సిమ్లా: సిమ్లాలో భారీ వర్షాలకు శివాలయం కూలిపోయి.. తొమ్మిది మంది చనిపోయారు

సిమ్లా

సిమ్లా: హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లోని సిమ్లాలో సోమవారం భారీ వర్షాల కారణంగా శివాలయం కూలిపోవడంతో కనీసం తొమ్మిది మంది మరణించారని ముఖ్యమంత్రి సుఖ్వీందర్ సింగ్ సిఖు తెలిపారు. కొండచరియలు విరిగిపడిన ఘటనలో పలువురు చిక్కుకుపోవడంతో పోలీసులు, రాష్ట్ర విపత్తు ప్రతిస్పందన దళం (ఎస్‌డిఆర్‌ఎఫ్) అధికారులు సహాయక చర్యలు చేపడుతున్నారు.

భారీ వర్షాల కారణంగా సమ్మర్ హిల్ వద్ద ఉన్న “శివ్ మందిర్” కూలిపోయిందని సిమ్లా నుండి బాధాకరమైన వార్తలు వచ్చాయి. ఇప్పటి వరకు తొమ్మిది మృతదేహాలను వెలికితీశారు. శిథిలాల తొలగింపునకు స్థానిక యంత్రాంగం కసరత్తు చేస్తోంది. చాలా మంది ఇంకా చిక్కుకుపోయారు. ముఖ్యమంత్రి ట్వీట్‌లో రాశారు.

భారీ వర్షాల కారణంగా 21కి చేరిన మృతుల సంఖ్య (సిమ్లా)

హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లో వర్షాలకు సంబంధించిన సంఘటనలలో 21 మంది మరణించారు, ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాలు రాష్ట్రంలో సాధారణ జీవితానికి అంతరాయం కలిగిస్తున్నాయని ముఖ్యమంత్రి సుఖ్వీందర్ సింగ్ సుఖ్ అన్నారు. ఈ ఘటనలో రెండు ఇళ్లు, ఆవుల కొట్టు కొట్టుకుపోయినట్లు సమాచారం. జాదోన్ గ్రామంలో ఐదుగురిని రక్షించినట్లు సబ్ డివిజనల్ మేజిస్ట్రేట్ సిద్ధార్థ ఆచార్య తెలిపారు. స్టేట్ ఎమర్జెన్సీ ఆపరేషన్స్ సెంటర్ ప్రకారం, మండిలో 236, సిమ్లాలో 59 మరియు బిలాస్‌పూర్ జిల్లాలో 40తో సహా మొత్తం 621 రోడ్లు ప్రస్తుతం వాహనాల రాకపోకలకు మూసివేయబడ్డాయి. కుప్పకూలడంతో వారు నష్టపోయారని అధికారులు తెలిపారు. ఆదివారం, సోలన్‌లోని కోటి సమీపంలోని చక్కి మోర్ వద్ద రహదారికి ఇరువైపులా పెద్ద సంఖ్యలో భారీ వాహనాలు నిలిచిపోయాయి, రోజంతా రహదారిపై నిరంతర స్లైడింగ్ ఆటంకం ఏర్పడింది. చిన్న వాహనాలను ప్రత్యామ్నాయ మార్గాల్లో మళ్లిస్తున్నట్లు తెలిపారు.

గత 48 గంటలుగా ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాలు హమీర్‌పూర్ జిల్లాలోని అన్ని ప్రాంతాల్లో బీభత్సం సృష్టించాయి. ఇవి బియాస్ నది మరియు దాని ఉపనదులు పొంగి ప్రవహిస్తాయి. మాన్ మరియు కునాహ్‌లోని నుల్లా ప్రాంతాలు ఎక్కువగా ప్రభావితమైనట్లు అధికారులు తెలిపారు. వర్షాలు మరియు కొండచరియలు విరిగిపడడం వల్ల హమీర్‌పూర్‌లోని అన్ని ప్రాంతాలలో పంటలు, సారవంతమైన భూమి మరియు అధికారిక మరియు ప్రైవేట్ భవనాలు విస్తారంగా దెబ్బతిన్నాయి. ప్రజలు బయటకు రావద్దని జిల్లా యంత్రాంగం హెచ్చరించింది.

పోస్ట్ సిమ్లా: సిమ్లాలో భారీ వర్షాలకు శివాలయం కూలిపోయి.. తొమ్మిది మంది చనిపోయారు మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *