అల్లు అర్జున్: జాతీయ అవార్డు పొందిన తొలి తెలుగు నటుడు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-24T18:27:19+05:30 IST

ఇటీవల వచ్చిన ఆస్కార్ అవార్డుతో తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమ సత్తా ఏంటో ప్రపంచ సినిమాకి తెలిసిపోయింది. ఇప్పుడు మరోసారి ఐకాన్ స్టార్ అల్లు అర్జున్ తెలుగు సినిమా పాన్ ఇండియా వైడ్ స్థాయిని ప్రకటించారు. ఇటీవల ప్రకటించిన జాతీయ చలనచిత్ర అవార్డులలో అల్లు అర్జున్ జాతీయ ఉత్తమ నటుడిగా ఎంపికయ్యాడు.

అల్లు అర్జున్: జాతీయ అవార్డు పొందిన తొలి తెలుగు నటుడు

అల్లు అర్జున్

ఇటీవల వచ్చిన ఆస్కార్ అవార్డుతో తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమ సత్తా ఏంటో ప్రపంచ సినిమాకి తెలిసిపోయింది. ఇప్పుడు ఐకాన్ స్టార్ అల్లు అర్జున్ మరోసారి తెలుగు సినిమా పాన్ ఇండియా వైడ్ స్థాయిని ప్రకటించారు. ఇటీవల ప్రకటించిన జాతీయ చలనచిత్ర అవార్డులలో అల్లు అర్జున్ జాతీయ ఉత్తమ నటుడిగా ఎంపికయ్యాడు. కేంద్ర ప్రభుత్వం ప్రకటించిన 69వ జాతీయ అవార్డులు 2023లో, అల్లు అర్జున్ ‘పుష్ప ది రైజ్’ చిత్రంలో తన నటనకు జాతీయ ఉత్తమ నటుడు అవార్డును గెలుచుకున్నాడు. దీంతో ఇప్పటి వరకు ఏ తెలుగు హీరో సాధించలేని జాతీయ అవార్డును తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమకు అల్లు అర్జున్ సొంతం చేసుకున్నాడు. అల్లు అర్జున్ నటనతో పాటు సుకుమార్ దర్శకత్వ ప్రతిభ కూడా దీనికి తోడైంది.

బన్నీ-pic.jpg

ఈ అవార్డుతో అల్లు అర్జున్ చరిత్ర సృష్టించాడు. 68 ఏళ్లుగా ప్రకటించిన జాతీయ ఉత్తమ నటుడి అవార్డుల్లో తెలుగు హీరో పేరు రాకపోవడం, తెలుగు హీరోకి అవార్డు రాకపోవడం విడ్డూరమే అని చెప్పాలి. తెలుగు నటీనటులు కొందరు నామినేషన్ల దాకా వెళ్లినా ఉత్తమ నటుడి అవార్డు మాత్రం అందుకోలేకపోయారు. అయితే అల్లు అర్జున్ తన మేనరిజమ్స్‌తో అంతర్జాతీయ గుర్తింపు తెచ్చుకున్నాడు. అందరూ ‘పుష్ప రాజ్’కి కనెక్ట్ అయిపోతున్నారు. ఇప్పుడు బెస్ట్ హీరో అవార్డ్ కూడా అతనితో కనెక్ట్ అయ్యింది. ఇది నిజంగా తెలుగు వారికి గర్వకారణం. తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమ స్థాయిని పెంచిన అల్లు అర్జున్‌కి ఇండస్ట్రీ వర్గాల నుంచే కాకుండా అభిమానులంతా అభినందనలు తెలుపుతున్నారు.

అల్లు.jpg

*******************************************

*******************************************

*******************************************

*******************************************

*******************************************

*******************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-24T18:31:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *