LPGపై 200 తగ్గింపు : వంట గ్యాస్ సిలిండర్‌పై రూ.200 తగ్గింపు

  • ప్రకాశవంతమైన సిలిండర్లకు మరో రూ.200 సబ్సిడీ

  • కేంద్ర కేబినెట్ సమావేశంలో ప్రధాని నిర్ణయం

  • కొత్త ధరలు నేటి నుంచి అమలులోకి రానున్నాయి

  • ప్రధానమంత్రి రాఖీ బహుమతి: కేంద్ర మంత్రి ఠాకూర్

  • పేద, మధ్యతరగతి ప్రజలకు ప్రయోజనం: మోదీ

  • విపక్షాలు ఎన్నికలను స్టంట్ చేయాలన్నారు

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 29 (ఆంధ్రజ్యోతి): తెలంగాణ, మధ్యప్రదేశ్ సహా పలు రాష్ట్రాల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికల నేపథ్యంలో కేంద్ర ప్రభుత్వం 14.2 కేజీల ఎల్పీజీ సిలిండర్ ధరను రూ.200 తగ్గించింది. మంగళవారం జరిగిన కేంద్ర కేబినెట్‌ సమావేశం ఈ మేరకు నిర్ణయం తీసుకుంది. కేబినెట్ సమావేశం అనంతరం కేంద్ర మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ మీడియాకు వివరాలు వెల్లడించారు. ‘‘ఎల్పీజీ సిలిండర్ ధర రూ.200 తగ్గించాం. ఉజ్వల గ్యాస్ కనెక్షన్ ఉన్నవారికి మరో రూ.200 సబ్సిడీ లభిస్తుంది. ప్రస్తుతం ఢిల్లీలో గ్యాస్ ధర రూ.1,103 ఉండగా.. రూ.903కి తగ్గనుంది. బుధవారం నుంచి ఈ నిర్ణయం అమల్లోకి వస్తుందని.. ఇది మహిళలకు ప్రధాని మోదీ ఇచ్చిన రాఖీ, ఓనం కానుక’’ అని తెలిపారు. తాజా నిర్ణయంతో 31 కోట్ల మంది లబ్ధి పొందుతారని, ఇందులో 9.6 కోట్ల మంది ఉజ్వల లబ్ధిదారులున్నారని తెలిపారు. 75 లక్షల వరకు ఉజ్వల కనెక్షన్ దరఖాస్తులు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయని, వాటిని త్వరలోనే క్లియర్ చేస్తామని చెప్పారు. గ్యాస్ ధర తగ్గింపుపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ కూడా స్పందించారు. “ఇది దేశంలోని సోదరీమణులకు రక్షాబంధన్ కానుక. “ప్రజల జీవన నాణ్యతను మెరుగుపరచడానికి మా ప్రభుత్వం ఎల్లప్పుడూ నిర్ణయాలు తీసుకుంటుంది. పేద, మధ్యతరగతి ప్రజలకు మేలు జరుగుతుంది’’ అని అన్నారు.ఇదిలా ఉండగా గత జులైలో గ్యాస్ సిలిండర్ ధర రూ.50 పెంచగా, అంతకుముందు మే నెలలో రెండుసార్లు ధరలు పెంచడం గమనార్హం. కేంద్రం తీసుకున్న తాజా నిర్ణయంపై కేంద్రమంత్రులు నిర్మలా సీతారామన్, ధర్మేంద్ర ప్రధాన్, బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా ట్విట్టర్‌లో హర్షం వ్యక్తం చేశారు.

చంద్రయాన్-3పై..

చంద్రయాన్-3 విజయంపై కూడా మంత్రివర్గ సమావేశంలో చర్చించారు. ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలకు ధన్యవాదాలు తెలుపుతూ కేబినెట్ తీర్మానం చేసింది. ఇది ఇస్రో విజయం మాత్రమే కాదని, భారతదేశం గర్వించదగ్గ విషయమని కేంద్ర మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ అన్నారు. చంద్రుడి దక్షిణ ధ్రువంపై అడుగు పెట్టిన తొలి దేశంగా భారత్ అవతరించిందని వ్యాఖ్యానించారు.

ఎన్నికల స్టంట్: ప్రతిపక్షం

కేంద్రం గ్యాస్ ధరలను తగ్గించడం ఎన్నికల స్టంట్ అని పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ విమర్శించారు. ఇది ప్రతిపక్ష కూటమి-భారత్ సాధించిన విజయమని వ్యాఖ్యానించారు. “రెండు నెలల్లో ఇండియా అలయన్స్ రెండు విజయవంతమైన సమావేశాలను నిర్వహించింది. రెండు రోజుల్లో మరో సమావేశం. ఐదు రాష్ట్రాల్లో ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. దాంతో.. ఎన్డీయే గ్యాస్ ధరను కొంతమేర తగ్గించింది” అని ఆమె వ్యాఖ్యానించారు. X. కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్ కూడా మాట్లాడుతూ.. ప్రధాని తన స్థానాన్ని కాపాడుకునేందుకే ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారని, రానున్న రోజుల్లో మరిన్ని తాయిలాలు రానున్నాయని అన్నారు. పెరుగుతున్న ఎల్‌పిజి ధరలు, పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణం కర్నాటక ఎన్నికల్లో బిజెపిని ఓడిపోయేలా చేశాయని, తమ ప్రభుత్వం 100 రోజుల్లో ఐదు ప్రధాన హామీలను నెరవేర్చిందని ఆయన అన్నారు. రాజస్థాన్‌లోని కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం రూ.500కే ఎల్‌పీజీ సిలిండర్ ఇస్తోందని, ఇప్పుడు కేంద్రం చూసి ధరలు తగ్గించిందన్నారు. రూ.200 తగ్గింపు సరిపోదని, కేంద్రానికి నిజంగా చిత్తశుద్ధి ఉంటే రూ.500-రూ.700కి తగ్గించాలని ఎన్సీపీ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్, ఎంపీ సుప్రియా సూలే డిమాండ్ చేశారు. కేంద్రం తాజా ప్రకటన కేవలం ఎన్నికల భ్రమ మాత్రమేనన్నారు. భారత కూటమి ఒత్తిడి మేరకే కేంద్రం ఈ నిర్ణయం తీసుకుందని ఆర్జేడీ నేత తేజస్వీ యాదవ్ అన్నారు. టీఎంసీ అధికార ప్రతినిధి కుశాల్ ఘోష్ కూడా ఈ నిర్ణయాన్ని ఎన్నికల జిమ్మిక్కుగా అభివర్ణించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-30T04:33:59+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *