శశి థరూర్: భారతదేశం ఎంతో గర్విస్తోంది.. జీ20 షెర్పాపై శశి థరూర్ ప్రశంసలు కురిపించారు.

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-10T18:13:41+05:30 IST

ఢిల్లీ వేదికగా జరిగిన ప్రతిష్టాత్మక జీ20 సదస్సులో ‘ఢిల్లీ డిక్లరేషన్’పై సభ్య దేశాల మధ్య ఏకాభిప్రాయం తీసుకురావడంలో భారత్ చేసిన కృషిని కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత శశి థరూర్ ప్రశంసించారు.

శశి థరూర్: భారతదేశం ఎంతో గర్విస్తోంది.. జీ20 షెర్పాపై శశి థరూర్ ప్రశంసలు కురిపించారు.

ఢిల్లీలో జరిగిన ప్రతిష్టాత్మక జి20 సదస్సులో ‘ఢిల్లీ డిక్లరేషన్’పై సభ్య దేశాల మధ్య ఏకాభిప్రాయం తీసుకురావడంలో భారత్ చేసిన కృషిని కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత శశిథరూర్ ప్రశంసించారు. ఇందులో కీలక పాత్ర పోషించిన జీ20 షెర్పా అమితాబ్ కాంత్‌ను ఆయన ప్రత్యేకంగా అభినందించారు. అమితాబ్ కాంత్ అద్భుతమైన పాత్రలో నటించారు. మీరు IAS కోసం ఎంచుకున్నప్పుడు IFS ఒక గొప్ప దౌత్యవేత్తను కోల్పోయినట్లు అనిపిస్తుంది. రష్యా, చైనాలతో చర్చల అనంతరం ఢిల్లీ డిక్లరేషన్‌పై ముసాయిదా సిద్ధమైంది. జీ20 సదస్సులో భారత్‌కు గర్వకారణం కావడానికి ఇదే గొప్ప కారణమని శశిథరూర్ అన్నారు.

కాగా, ఉక్రెయిన్-రష్యా సంక్షోభానికి సంబంధించి ఢిల్లీ డిక్లరేషన్ తీర్మానంలో భారత్ పేర్కొన్న ‘పేరా’ను జీ20 సభ్య దేశాలు ఆమోదించాయి. అయితే, జీ20 నేతల నుంచి ఈ అంశంపై ఏకాభిప్రాయం రావాలంటే దాదాపు 200 గంటల నిరంతర చర్చలు అవసరమని అమితాబ్ కాంత్ శనివారం ఓ ఇంటర్వ్యూలో చెప్పారు. రష్యా మరియు ఉక్రెయిన్ మధ్య కొనసాగుతున్న యుద్ధం యొక్క ఆర్థిక ప్రభావం గురించి అభివృద్ధి చెందుతున్న ఆర్థిక వ్యవస్థలతో చర్చల నుండి రష్యా & చైనాతో ద్వైపాక్షిక సమావేశాల వరకు అనేక రౌండ్ల చర్చలు జరిగాయి. ఫలితంగా శుక్రవారం రాత్రికి ఏకాభిప్రాయం కుదిరిందని వివరించారు.

ఒక సమావేశంలో తాను 15 సూత్రాలను రాశానని, ఆపై ఇతర షెర్పాలు ముందుకు వచ్చి తమ దృక్కోణాలను అందించారని అమితాబ్ కాంత్ చెప్పారు. దాని ఆధారంగా తొలి ముసాయిదాను రూపొందించారు. దీనిపై ఏకాభిప్రాయం వస్తుందని తాము ఊహించలేదన్నారు. నిజానికి.. సభ్య దేశాల మధ్య కొన్ని విషయాల్లో భిన్నాభిప్రాయాలు వచ్చాయి. కానీ ఎట్టకేలకు చర్చల ద్వారా సభ్య దేశాల ఏకాభిప్రాయాన్ని భారత్ పొందింది. దీంతో భారత్‌కు ఇదే అతిపెద్ద విజయమని అంతర్జాతీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు. ఉక్రెయిన్ యుద్ధం విషయంలో తలెత్తిన సమస్యను భారత్ చాలా చాకచక్యంగా, చాకచక్యంగా పరిష్కరించిందని ప్రశంసలు కురుస్తున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-10T18:13:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *