తెలంగాణ వైద్య రంగం దేశానికే నిదర్శనం: మంత్రి హరీశ్‌రావు

అంబులెన్స్‌లను 316 నుంచి 455కు పెంచామని.. ప్రభుత్వాసుపత్రుల్లో ప్రసవాలు 30 శాతం నుంచి 70 శాతానికి పెరిగిందన్నారు. మాతాశిశు మరణాలు, శిశు మరణాలు గణనీయంగా తగ్గాయి.

తెలంగాణ వైద్య రంగం దేశానికే నిదర్శనం: మంత్రి హరీశ్‌రావు

మంత్రి హరీశ్ రావు (2)

హరీశ్‌రావు – ఆరోగ్యశాఖ ప్రగతి: తెలంగాణ వైద్యరంగం దేశానికే ఆదర్శంగా నిలిచిందని ఆరోగ్య, ఆర్థిక మంత్రి హరీశ్‌రావు అన్నారు. ఆరోగ్య తెలంగాణ దిశగా అడుగులు వేస్తున్నట్లు తెలిపారు. ఆరోగ్యంలో రాష్ట్రం దేశంలోనే 3వ స్థానంలో ఉందన్నారు. సోమవారం హైదరాబాద్‌లోని రవీంద్రభారతిలో తెలంగాణ వైద్య ఆరోగ్య ప్రగతి నివేదికను హరీశ్‌రావు విడుదల చేశారు. ఆరోగ్యం విషయంలో దేశంలోనే రాష్ట్రం 3వ స్థానంలో ఉందన్నారు. టీఎస్‌పీఎస్సీ ద్వారా 310 మంది ఫార్మాసిస్టులకు నియామక పత్రాలు ఇవ్వడం చాలా సంతోషంగా ఉందన్నారు. వైద్య ఆరోగ్య శాఖ కుటుంబ సమేతంగా మీ అందరికీ ఆహ్వానం.

ప్రజలకు సేవ చేసే అవకాశం అందరికీ రాదని, మీకు మాత్రం ఆ అవకాశం వచ్చిందన్నారు. ప్రతిరోజు కొన్ని వందల మందికి మందులు ఇవ్వాల్సి వస్తోందన్నారు. మంచి పని చేసి ప్రభుత్వానికి మంచి పేరు తీసుకురావాలన్నారు. వైద్యారోగ్య శాఖలో తొమ్మిదేళ్లలో 22 వేల 600 మందికి ఉద్యోగాలు ఇచ్చామని వెల్లడించారు. మరో 7వేల 91 మందికి ఉద్యోగ నియామకాలు తుది దశలో ఉన్నాయన్నారు. స్టాఫ్ నర్సులకు త్వరలో నియామక పత్రాలు అందజేస్తామని పేర్కొన్నారు.

హరీష్ రావు : డబుల్ బెడ్ రూం ఇళ్ల పంపిణీ.. పేదల ఇంటి కలను కేసీఆర్ నిజం చేశారు: మంత్రి హరీశ్ రావు

పదేళ్ల ప్రగతి నివేదికను విడుదల చేశామన్నారు. 2014లో రాష్ట్రం దేశంలో 11వ స్థానంలో నిలిచింది. ఇప్పుడు 3వ స్థానానికి వచ్చాం.. అయినా ఆగడం లేదు, మొదటి స్థానం కోసం కష్టపడుతున్నాం. శాఖలోని అందరి సహకారంతో ఈ స్థానానికి చేరుకున్నామని పేర్కొన్నారు. గతంలో తలసరి ఆరోగ్య బడ్జెట్‌ ఒక్కొక్కరికి 925 రూపాయలు కాగా ఇప్పుడు 3532 రూపాయలు ఖర్చు చేస్తున్నట్టు వెల్లడించారు.

సూపర్ స్పెషాలిటీ ఆసుపత్రుల్లో పడకలను పెంచుతున్నట్లు పేర్కొన్నారు. ‘నేను సర్కార్ దవాఖానకి వెళ్లడం లేదు’ అంటూ ‘పోదాం పడా బిడ్డా సర్కార్ దవాఖానకి’ అనే మాట మారిపోయింది. ఒకప్పుడు 1400 ఆక్సిజన్ బెడ్లు ఉంటే నేడు 34 వేలకు పెంచామన్నారు. 20 మెడికల్ కాలేజీలుంటే ఇప్పుడు 56కి పెంచామని.. నర్సింగ్ కాలేజీలను 74 నుంచి 106కి పెంచామని, 2850 ఎంబీబీఎస్ సీట్లు ఉంటే 3 రెట్లు పెంచి 8515 సీట్లు చేశామన్నారు. , అతను \ వాడు చెప్పాడు.

V. Hanumantha Rao : హైదరాబాద్‌లో రాహుల్‌గాంధీ పోటీ చేయాలనుకుంటున్న అసదుద్దీన్ కేరళలో పోటీ చేస్తారా? : వి.హనుమంత రావు

3 డయాలసిస్ సెంటర్లు ఉంటే ఇప్పుడు 82కి పెంచామని.. రాష్ట్రంలో 5 ఐసీయూలుంటే 75 ఐసీయూలు ఏర్పాటు చేసి 80కి పెంచామని, అంబులెన్స్‌లను 316 నుంచి పెంచామని వివరించారు. 455. ప్రభుత్వ ఆసుపత్రుల్లో ప్రసవాలు 30 శాతం నుంచి 70 శాతానికి పెరిగాయని తెలిపారు. మాతాశిశు మరణాలు, శిశు మరణాలు గణనీయంగా తగ్గాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *