గణేష్ ఆర్ట్ ఎగ్జిబిషన్: పిల్లలు గీసిన వినాయకుడి చిత్రాలతో ప్రదర్శన.. ఎక్కడ?

భాగ్యనగర్‌లోని ఓ ప్రాంతంలో 30 మంది చిన్నారులు గీసిన వినాయకుడి బొమ్మల ప్రదర్శన ఏర్పాటు చేశారు. ఎగ్జిబిషన్ అందరినీ ఆకట్టుకుంటోంది. ఎక్కడ?

గణేష్ ఆర్ట్ ఎగ్జిబిషన్: పిల్లలు గీసిన వినాయకుడి చిత్రాలతో ప్రదర్శన.. ఎక్కడ?

గణేష్ ఆర్ట్ ఎగ్జిబిషన్

గణేష్ ఆర్ట్ ఎగ్జిబిషన్ : గణేష్ అంటే అందరికీ ఇష్టమైన పండుగ. ప్రతి ఏటా ఈ పండుగ ఎప్పుడు వస్తుందా అని ఎదురు చూస్తుంటారు. ఇక గణేష్ నవరాత్రులు ముగిసే వరకు ఇదే సందడి. చాలా గణేశుడి విగ్రహాలను యధావిధిగా ప్రతిష్టించారు. ప్రతిరోజూ పిల్లలు, పెద్దలు అక్కడ చేరి పలు సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తారు. ఇవి మనం సాధారణంగా చూసేవి. అయితే పండుగల సందర్భంగా చిన్నారులలోని సృజనాత్మకతను వెలికి తీయడానికి కళాకారుడు అక్కిరాజు శ్రీహరి ముందుకొచ్చారు. అందుకోసం ఏం చేశాడు? చదువు.

అక్కిరాజు శ్రీహరి

అక్కిరాజు శ్రీహరి

అత్యంత ధనవంతుడు గణేశుడు: బీమా రూ. భారతదేశంలోనే అత్యంత ఖరీదైన వినాయకుడు 360.40 కోట్లు.. ఎక్కడ?

పండుగలంటే పిల్లలకు చాలా సరదా. ముఖ్యంగా వినాయక చవితి, దీపావళి వంటి పండుగల సమయంలో సందడి ఎక్కువగా ఉంటుంది. వినాయకచవితి అంటూ వినాయక విగ్రహాలను కొంటాం. కొన్ని పాఠశాలల్లో పిల్లల్లో సృజనాత్మకత పెంచేందుకు మట్టి విగ్రహాలను తయారు చేస్తారు. ఇంట్లో కూడా తల్లిదండ్రులు వాటితో మట్టి విగ్రహాలను తయారు చేస్తారు. మండపాలలోని వినాయక విగ్రహాల ముందు చిన్నారులకు నృత్యాలు, ఆటలు, తంబోలాలతో వేడుకలు అంబరాన్నంటాయి. వీటన్నింటితో పాటు వారిలో ఫిగర్ డ్రాయింగ్ కళను ప్రోత్సహించేందుకు బండ్లగూడకు చెందిన రిటైర్డ్ ఇంజనీర్ అక్కిరాజు శ్రీహరి వినూత్న ప్రయత్నం చేశారు. స్వతహాగా కళాకారుడైన శ్రీహరి దాదాపు 30 మంది పిల్లలతో గణేశుడి బొమ్మలను తయారు చేశారు.

బండ్లగూడ

బండ్లగూడ

బండ్లగూడ కిస్మత్ పుర మురారి గిరిధర్ హోమ్స్‌కు చెందిన అక్కిరాజు శ్రీహరి 4 నుంచి 12 ఏళ్లలోపు 30 మంది చిన్నారులతో గణేశుడి బొమ్మలను గీశారు. మొదటి రోజు అతనితో ఆడుకోవడానికి ఇద్దరు పిల్లలు మాత్రమే వచ్చారు. ఆ తర్వాత ఆ సంఖ్య 30కి చేరింది.అందరూ వినాయక చవితినాడు గీసిన అందమైన వినాయకుడి చిత్రాలతో ప్రదర్శన ఏర్పాటు చేశారు. చిత్రాలు గీసిన చిన్నారులందరికీ బహుమతులు అందజేశారు. మీరు వారి పెయింటింగ్‌ల వీడియోను కావ్యాస్_కాన్వాస్ ఇన్‌స్టాగ్రామ్ ఖాతాలో కూడా చూడవచ్చు.

గణేష్ ఆర్ట్స్

గణేష్ ఆర్ట్స్

గణేష్ చతుర్థి 2023: భూగర్భంలో బొజ్జ గణపయ్య.

పండుగ సందర్భాల్లో తమ సృజనాత్మకతను ఎలా వెలికి తీయాలి? అక్కిరాజు శ్రీహరి ఆలోచనతో మంచి ప్రయత్నం చేశారని అందరూ అభినందిస్తున్నారు. చిన్నారుల పెయింటింగ్స్ తో సాగే ఈ ఎగ్జిబిషన్ సెప్టెంబర్ 28 వరకు ఉంటుందని తెలుస్తోంది. వీలైతే ఈ ఎగ్జిబిషన్‌ని సందర్శించండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *