ఆన్‌లైన్ గేమింగ్ కంపెనీలపై GST కొరడా

పలు కంపెనీలకు రూ.55,000 కోట్ల నోటీసులు.

న్యూఢిల్లీ: ఆన్‌లైన్ గేమింగ్ కంపెనీలు, క్యాసినో ఆపరేటర్లు, హార్స్ రేస్ మేనేజ్‌మెంట్ కంపెనీలకు జీఎస్టీ శాఖ పెద్ద షాక్ ఇచ్చింది. విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, డ్రీమ్11తో సహా పలు ఆన్‌లైన్ రియల్ మనీ గేమింగ్ (RMG) కంపెనీలకు మొత్తం రూ.55,000 కోట్ల రెట్రోస్పెక్టివ్ పన్ను డిమాండ్ నోటీసులు జారీ చేయబడ్డాయి. అందులో ఒక్క డ్రీమ్11కే రూ.25,000 కోట్లకు పైగా ప్రీ షోకేస్ నోటీసులు అందాయి. ఇదే గణాంకాలు నిజమైతే, దేశీయ పరోక్ష పన్నుల చట్టం చరిత్రలో ఇప్పటివరకు కంపెనీ అందుకున్న అత్యధిక విలువ పన్ను డిమాండ్ నోటీసు ఇదే అవుతుంది. అలాగే, మరో RMG ప్లాట్‌ఫారమ్ ‘ప్లే గేమ్స్ 24/7’, దాని అనుబంధ సంస్థలైన రమ్మీ సర్కిల్ మరియు మై11 సర్కిల్‌లకు రూ. 20,000 కోట్లు మరియు హైదరాబాద్‌కు చెందిన హెడ్ డిజిటల్ వర్క్స్ రూ. 5,000 కోట్ల పన్ను డిమాండ్ నోటీసులు జారీ చేయబడ్డాయి. దాదాపు 100 కంపెనీలకు ఈ రకమైన నోటీసులు అందుతాయని, పన్ను డిమాండ్ విలువ రూ.1 లక్ష కోట్లు దాటవచ్చని విశ్వసనీయ వర్గాలు పేర్కొన్నాయి. డైరెక్టరేట్ జనరల్ ఆఫ్ GST ఇంటెలిజెన్స్, హైదరాబాద్ గత వారం క్యాసినో ఆపరేటర్ డెల్టా కార్ప్ డెల్టా కార్ప్‌కు రూ. 16,822 కోట్ల విలువైన రెండు పన్ను డిమాండ్ నోటీసులు జారీ చేసింది. మొత్తం రూ. 5,682 కోట్లు. అయితే బెట్టింగ్‌ల ద్వారా వచ్చే స్థూల ఆదాయానికి బదులు వాటి స్థూల విలువ ఆధారంగానే నోటీసులు జారీ చేశామని, ఈ ఉత్తర్వులను సవాలు చేస్తామని డెల్టా కార్ప్ తెలిపింది. గతేడాది సెప్టెంబర్‌లో కూడా జీఎస్టీ విభాగం ఆన్‌లైన్ గేమింగ్ కంపెనీ గేమ్‌క్రాఫ్ట్‌కు రూ.21,000 కోట్ల పన్ను డిమాండ్ నోటీసును పంపింది. ఈ నోటీసును సవాలు చేస్తూ గేమ్‌క్రాఫ్ట్ కర్ణాటక హైకోర్టును ఆశ్రయించగా… కోర్టు నోటీసును కొట్టివేసింది. హైకోర్టు తీర్పును సవాల్ చేస్తూ రెవెన్యూ శాఖ జూలైలో సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేసింది. అక్టోబరు 10న ఈ పిటిషన్‌పై సుప్రీంకోర్టు విచారణ చేపట్టనుంది.

బొంబాయి హైకోర్టుకు కల 11

రెట్రోస్పెక్టివ్ ప్రాతిపదికన జారీ చేసిన పన్ను డిమాండ్ నోటీసులను సవాలు చేస్తూ డ్రీమ్11 బాంబే హైకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేసింది. 2017-18 ఆర్థిక సంవత్సరానికి రూ.216.94 కోట్లు, 2018-19కి రూ.1,005.77 కోట్లు చెల్లించాలని జీఎస్టీ విభాగం తమకు నోటీసులు పంపిందని డ్రీమ్11 పిటిషన్‌లో పేర్కొంది. అయితే, వేల కోట్ల విలువైన పన్ను డిమాండ్ నోటీసులు జారీ చేశారన్న వార్తలపై స్పందించేందుకు డ్రీమ్11 నిరాకరించింది.

వచ్చే నెల 7న జీఎస్టీ కౌన్సిల్ సమావేశం

న్యూఢిల్లీ: వచ్చే నెల 7న కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్‌ అధ్యక్షతన ఢిల్లీలో జీఎస్టీ కౌన్సిల్‌ 52వ సమావేశం జరగనుంది. ఆన్‌లైన్ గేమింగ్‌కు సంబంధించి రాష్ట్ర జీఎస్‌టీ (ఎస్‌జీఎస్‌టీ) చట్టానికి చేసిన సవరణలకు అనుగుణంగా రాష్ట్రాలు సాధించిన ప్రగతిని ఆగస్టులో జరిగిన సమావేశంలో కౌన్సిల్ సమీక్షించనున్నట్లు తెలిసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-27T01:18:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *