దేవెగౌడ: మోదీని కలవలేదు.. అధికార దాహం లేదు..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-27T16:55:22+05:30 IST

లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో భాజపాతో పొత్తు పెట్టుకోవాలనే నిర్ణయానికి పార్టీ సహచరులందరితో సంప్రదించిన తర్వాతే నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు జేడీఎస్ అధినేత, మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డీ దేవెగౌడ తెలిపారు. తమకు అధికార దాహం లేదన్నారు. ఈ విషయంలో తాను ప్రధాని మోదీని కలవలేదన్నారు.

దేవెగౌడ: మోదీని కలవలేదు.. అధికార దాహం లేదు..!

బెంగళూరు: వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో భారతీయ జనతా పార్టీ (బీజేపీ)తో పొత్తు పెట్టుకోవాలని పార్టీ సహచరులందరితో చర్చించిన తర్వాతే నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు జేడీఎస్ అధినేత, మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డీ దేవెగౌడ తెలిపారు. తమకు అధికార దాహం లేదన్నారు. బుధవారం ఆయన ఇక్కడ మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ఈ విషయంలో తాను ప్రధాని మోదీని కలవలేదని, పదేళ్ల తర్వాత తొలిసారి అమిత్ షాను కలిశానని చెప్పారు.

బీజేపీతో పొత్తు పెట్టుకునే ముందు మా పార్టీకి చెందిన 19 మంది ఎమ్మెల్యేలు, 8 మంది ఎమ్మెల్సీల అభిప్రాయాలు తీసుకున్నానని.. వారంతా బీజేపీతో చేతులు కలిపే విషయాన్ని పరిశీలించాలని చెప్పారని దేవెగౌడ అన్నారు. తాను అధికార దాహంతో కూడిన రాజకీయ నాయకుడిని కాదన్నారు. తాను ప్రధానిని కలవలేదని, పదేళ్ల తర్వాత తొలిసారి అమిత్ షాను కలిశానని చెప్పారు. కర్ణాటక రాజకీయ పరిస్థితులపై ఆయనతో చర్చించినట్లు తెలిపారు. కావేరీ జలాల పంపిణీ అంశంపై హెచ్‌డి కుమారస్వామి మాట్లాడుతూ.. కర్ణాటక ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా బెంగళూరులో జరగనున్న నిరాహార దీక్షలో మాజీ సీఎం బీఎస్‌ యడ్యూరప్ప పాల్గొంటారని తెలిపారు.

JDS సెప్టెంబర్ 22న BJP నేతృత్వంలోని NDAతో చేతులు కలిపింది. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో కర్నాటకలో అధికార కాంగ్రెస్‌కు వ్యతిరేకంగా పోరాడాలని రెండు పార్టీలు నిర్ణయించుకున్నాయి. కర్ణాటక మాజీ సీఎం, జేడీఎస్ నేత హెచ్‌డీ కుమారస్వామి ఇటీవల అమిత్ షా, బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డాతో భేటీ అనంతరం పొత్తును ప్రకటించారు. దసరా తర్వాత సీట్ల పంపకాలపై మరిన్ని చర్చలు జరుపుతామన్నారు. కాగా, బీజేపీతో జేడీఎస్ పొత్తుకు నిరసనగా కర్ణాటక జేడీఎస్ ఉపాధ్యక్షుడు సయ్యద్ సైఫుల్లా సెహెబ్, ఇతర నేతలు ఎం. శ్రీకాంత్, యూడీ అయేషా పర్జానా తదితరులు ఇటీవల జేడీఎస్‌కు రాజీనామా చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-27T16:55:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *