గణేష్ లడ్డూ వేలం: వేలం రూ. గణేష్ లడ్డూ ధర కోటి పైమాటే.. హైదరాబాద్‌లో ఎక్కడ?

గణేశ పండుగలో అత్యంత ఆసక్తికరమైన అంశం లడ్డువేలం పాడటం. గణనాథుని లడ్డూలను పొందడం అదృష్టమని భక్తులు భావిస్తారు.

గణేష్ లడ్డూ వేలం: వేలం రూ.  గణేష్ లడ్డూ ధర కోటి పైమాటే.. హైదరాబాద్‌లో ఎక్కడ?

కీర్తి రిచ్‌మండ్ విల్లా గణేష్ లడ్డూ

కీర్తి రిచ్‌మండ్ విల్లా గణేష్ లడ్డూ వేలం: హైదరాబాద్‌లో గణేష్ విగ్రహ నిమజ్జనోత్సవం కొనసాగుతోంది. నవరాత్రులలో పూజలందుకున్న గణనాథులను నిమజ్జనానికి తీసుకెళ్తారు. బై బై గణేశా..గణపతి బప్పా మోరియా అంటూ నినాదాలు చేస్తూ భక్తులు వినాయకుడిని నిమజ్జనానికి తీసుకెళ్తున్నారు. హైదరాబాద్ నగరంలో ఖైరతాబాద్ మహాగణపతి, బాలాపూర్ విఘ్నేశ్వరుల శోభాయాత్ర అట్టహాసంగా కొనసాగుతోంది. మరోవైపు తెలుగు రాష్ట్రాల్లోని పలు ప్రాంతాల్లో గణపతి లడ్డూలను దక్కించుకునేందుకు భక్తులు పోటీ పడుతున్నారు. పలు ప్రాంతాల్లో లడ్డూ ధరలు లక్షల్లో ఉన్నాయి. హైదరాబాద్‌లోని ఓ ప్రాంతంలో లడ్డూల ధర కోటి దాటింది.

ఇది కూడా చదవండి: హైదరాబాద్ గణేష్ నిమజ్జనం 2023: కొనసాగుతున్న ఖైరతాబాద్ మహాగణపతి శోభాయాత్ర.. ఈ మార్గాల్లో ట్రాఫిక్ మూసివేయబడుతుంది లైవ్ అప్‌డేట్‌లు

గణేశ పండుగలో అత్యంత ఆసక్తికరమైన అంశం లడ్డువేలం పాడటం. గణనాథుని లడ్డూలను పొందడం అదృష్టమని భక్తులు భావిస్తారు. వారి బంధువులకు ప్రసాదం పంచుతారు. ఈ క్రమంలో లడ్డూలు తెచ్చుకునేందుకు కొందరు రూ.లక్షలు వెచ్చించేందుకు వెనుకాడటం లేదు. లడ్డూలకు పోటీగా వేలం నిర్వహిస్తున్నారు. అయితే హైదరాబాద్‌లోని బండ్లగూడ జాగీర్ మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ పరిధిలోని రిచ్‌మండ్ విల్లాలో వినాయకుడి లడ్డూకు భారీ ధర పలుకుతోంది. కలిపి రూ. ఇక్కడి లడ్డూలను ఆ సంఘం ప్రతినిధులు వేలంలో 1.26 కోట్లకు దక్కించుకున్నారు. ఇంత భారీ మొత్తంలో లడ్డూధారణ చూసి అందరూ ఆశ్చర్యపోతున్నారు. అయితే గతేడాది ఇక్కడ లడ్డూల ధర రూ.60.80 లక్షలు.

ఇది కూడా చదవండి: నేడు బంగారం ధర: పసిడి ప్రియులకు శుభవార్త.. వరుసగా రెండో రోజు తగ్గిన బంగారం, వెండి ధరలు

మరోవైపు హైదరాబాద్ లోని మై హోమ్ భుజ సంఘంలో నిర్వహించిన వినాయకన్ లడ్డూ వేలానికి అనూహ్య స్పందన లభించింది. లక్ష రూపాయలతో ప్రారంభమైన ఈ వేలం మొత్తం రూ.25.50 లక్షలు పలికింది. ఈ లడ్డూను రియల్టర్ చిరంజీవి గౌడ్ దక్కించుకున్నారు. వరుసగా మూడేళ్లుగా జరుగుతున్న ఈ లడ్డూ వేలంలో ఇదే అత్యధిక ధర. గతేడాది వేలంలో ఒక లడ్డూ రూ. 20 లక్షల 50 వేలు. అంతకు ముందు ఏడాది ఇది రూ. 18 లక్షల 50 వేలు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *