తూచ్.. జమిలి ఎన్నికలు ఇప్పుడే కాదు!

ఒకే దేశం – ఒకే ఎన్నికలకు అందరూ సిద్ధంగా ఉన్నారు. అయితే కేంద్రం ఒక్క అడుగు వెనక్కి వేసింది. ఇప్పట్లో సాధ్యం కాని లా కమిషన్ నివేదిక సిద్ధమైందని ఢిల్లీ మీడియా ప్రకటించింది. ప్రస్తుతానికి దేశవ్యాప్తంగా ఒకేసారి ఎన్నికలు నిర్వహించడం కష్టమని, రామ్ నాథ్ కోవింద్ కమిటీకి నివేదిక సమర్పించే అవకాశం ఉందని అంటున్నారు. జమిలి ఎన్నికలపై నివేదిక రూపొందించి కేంద్ర ప్రభుత్వానికి అందజేయాల్సి ఉంది.

వన్ నేషన్, వన్ ఎలక్షన్ ఆన్ లా కమిషన్ సెప్టెంబర్ 27న సమావేశమైంది. లా కమిషన్ చైర్మన్ జస్టిస్ రితురాజ్ అవస్తీ ఈ సమావేశానికి అధ్యక్షత వహించారు. ఢిల్లీలో జరిగిన ఈ సమావేశంలో జమిలి ఎన్నికల సాధ్యాసాధ్యాలపై చర్చించారు. మాజీ రాష్ట్రపతి రామ్ నాథ్ కోవింద్ నేతృత్వంలో 8 మంది సభ్యులతో కేంద్రం ప్రత్యేక కమిటీని ఏర్పాటు చేసింది. జమిలి ఎన్నికల సాధ్యాసాధ్యాలపై ఈ కమిటీ చర్చిస్తోంది. ఈ కమిటీ ఇచ్చే నివేదిక ఆధారంగా కేంద్రం తదుపరి చర్యలు తీసుకోనుంది. అయితే ఈ కమిటీకి కాలపరిమితి లేదు. అందుకే నివేదిక ఎప్పుడు ఇస్తారనే దానిపై స్పష్టత లేదు. అసెంబ్లీ, పంచాయతీలు, మున్సిపాలిటీలు, లోక్‌సభ ఎన్నికలు ఒకేసారి నిర్వహించాలా వద్దా అనేది ఈ కమిటీ నిర్ణయిస్తుంది.

ఈ కమిటీకి లా కమిషన్ సిఫార్సులు కీలకం కానున్నాయి. అన్ని స్థాయిల ఎన్నికలను ఒకేసారి నిర్వహించడంలో లెక్కలేనన్ని సమస్యలు ఉన్నాయి. వాటికి పరిష్కారాలు కనుగొనడం అంత సులువు కాదనే వాదన వినిపిస్తోంది. ఒకసారి ఎన్నికలు రావచ్చు, తర్వాత మధ్యలో ఎన్నికలు నిర్వహించాల్సి వస్తుందని.. భారత ప్రజాస్వామ్యంలో ఉప ఎన్నికలు, ఉప ఎన్నికలు, ప్రభుత్వాలు కూలిపోవడం మామూలే. అందుకే జమిలి ఎన్నికల్లో మళ్లీ బీజేపీ గెలిస్తే కొత్త ప్రయోగాలు చేసే అవకాశం ఉంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ తూచ్.. జమిలి ఎన్నికలు ఇప్పుడే కాదు! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *