ఏపీ రాజధానులు: రాజధాని తరలింపుపై నాలుక మడతపెట్టిన సీఎస్!

అవును.. ఆంధ్రప్రదేశ్ రాజధానిని విశాఖకు తరలిస్తున్నాం.. అన్నీ అనుకున్నట్లు జరిగితే ఉగాదికి తరలిస్తాం.. అబ్బే లోపు దసరాకి వస్తాం.. ఓహో అది కూడా.. క్రిస్మస్ కు అంతే. .. ఇవీ వైసీపీ ప్రభుత్వం, ఆ పార్టీ నేతల మాటలు. సీన్ కట్ చేస్తే అన్నీ పోతాయి ‘ఏబీఎన్-ఆంధ్రజ్యోతి’ పరిశీలనలో స్పష్టమైంది. ఇప్పటికే ‘ఆంధ్రజ్యోతి’ దినపత్రికలో బ్యానర్‌ అంశాలు, ఏబీఎన్‌ టీవీ ఛానెల్‌లో పెద్ద కథనాలు వచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. రాజధానిని విశాఖకు మార్చడం ఓ ప్రహసనమని, ఆ దిశగా ప్రయత్నాలు చేయడం లేదని విశాఖ జిల్లా అధికారులు స్పష్టం చేశారు. మరోవైపు ఉత్తరాంధ్ర ప్రజలను నమ్మించి బుట్టలో వేసుకునేలా ముఖ్యమంత్రి (సీఎం వైఎస్ జగన్), అధికార పార్టీ నేతలు కలిసి వ్యవహరిస్తున్నారని రాజకీయ వర్గాలు మండిపడుతున్నాయి. సరిగ్గా ఈ పరిస్థితుల్లోనే ఏపీ సీఎస్ జవహర్ రెడ్డి మీడియా ముందుకు వచ్చి నోరు విప్పారు. అయితే ఆయన కూడా నాలుక కరుచుకుని మాట్లాడారు.. అసలు రాజధాని తరలింపు ఇదేనా..? లేకుంటే ప్రభుత్వ పెద్దలు, సొంత పార్టీ నేతలు, ముఖ్యంగా ఉత్తరాంధ్ర నేతలు సీఎం క్యాంపు కార్యాలయం ఒక్కటేనా అని తలపట్టుకుంటున్న పరిస్థితి.

CS-Jawahar.jpg

CS అంటే ఏమిటి?

విశాఖపట్నంలో జిల్లా కలెక్టరేట్ కార్యాలయంలో ప్రధాన కార్యదర్శి జవహర్ రెడ్డి అధ్యక్షతన తీరప్రాంత భద్రత అంశంపై సమీక్ష నిర్వహించారు. అనంతరం ఆయన మాట్లాడుతూ సముద్రం వెంబడి 12 నాటికల్ మైళ్లు దాటి ప్రయాణించే నౌకల కదలికలపై ప్రత్యేక దృష్టి సారించామన్నారు. తీర ప్రాంత భద్రతపై ఆయన మాట్లాడుతూ.. ప్రకృతి వైపరీత్యాలు, ప్రత్యేక సందర్భాల్లో నౌకల రాకపోకలపై ప్రత్యేక నిఘా ఉంచాలని సమీక్షలో సీఎస్ చర్చించారు. ఈ సందర్భంగా రాజధాని తరలింపుపై కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. రాజధాని తరలింపు అని ఎవరూ అనలేదు కదా? ఇచ్చిన జీవోలో ఉత్తరాంధ్ర అభివృద్ధి కోసం మాట్లాడాం. ఉత్తరాంధ్ర అభివృద్ధి కోసం కమిటీ వేశాం.. కమిటీ నివేదిక రావాల్సి ఉంది. కమిటీ నివేదిక తర్వాత తదుపరి చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు CS అన్నారు.

AP-మూడు-రాజధానులు.jpg

అబ్బే ఊరంతా..!

విశాఖకు రాజధాని రాదని అధికారులు చెబుతున్నా.. సీఎం జగన్ వీలు చిక్కినప్పుడు విశాఖకు వచ్చి ఒకట్రెండు రోజులు అక్కడే మకాం వేస్తారన్నారు. ఆ సమయంలో ఉత్తరాంధ్ర సమస్యలపై సమీక్ష నిర్వహిస్తారని.. అందుకోసం ఆయన వెంట కీలక శాఖల ఉన్నతాధికారులు వస్తారని.. ప్రస్తుతం వీరికి మాత్రం తాత్కాలిక వసతి ఏర్పాట్లు చేస్తున్నామని చెబుతున్నారు. విశాఖపట్నం. కమిషనర్లు, కార్యదర్శులతో పాటు వారి పీఏలు కూడా ఉంటారు. వీరికి బంగ్లాలు లేదా ఫ్లాట్లు సరిపోతాయని భావిస్తున్నారు. అసలు విషయానికి వస్తే.. అమరావతి నుంచి కార్యాలయాల తరలింపు లేదా ఏర్పాటుకు సంబంధించి జిల్లాలో ఏ శాఖకు ఇప్పటి వరకు ఒక్క ఆర్డర్ కూడా రాలేదు. దాంతో విశాఖ అధికారులంతా ఎలాంటి ఆందోళన లేకుండా బిజీబిజీగా ఉన్నారు.

వైజాగ్-CM-Camp-Office.jpg

ముగ్గురు సభ్యుల కమిటీ నివేదిక కోసం

విశాఖలో సీఎం క్యాంపునకు ఎక్కడెక్కడ భవనాలు ఉన్నాయో పరిశీలించేందుకు ముగ్గురు సభ్యులతో కూడిన కమిటీని నియమించారు. ఆ కమిటీ గత సోమవారం విశాఖపట్నంలో జిల్లా అధికారులను పిలిచి వివరాలు అడిగింది. ఆయా శాఖల భవనాలు, భూములపై ​​ఆరా తీశారు. వాళ్ళు ఏం చెప్పారో ఆమె రాసింది. విశాఖలో ఒకప్పుడు వివిధ శాఖలు తమ అవసరాల కోసం నిర్మించుకున్న భవనాలను రాజధాని పేరుతో నాలుగేళ్లుగా ఖాళీగా ఉంచారు. ప్రస్తుతం వీరిని జాబితాలో చేర్చినట్లు కమిటీ ప్రభుత్వానికి నివేదించినట్లు తెలిసింది. రుషికొండ ఐటీ పార్క్‌లోని మిలీనియం టవర్‌-ఏ, టవర్‌-బీ, వీఎంఆర్‌డీఏ కమర్షియల్‌ కాంప్లెక్స్‌లు ఖాళీగా ఉన్నాయి. నువ్వు అది చూసావా? అధికారుల మాటలకు, వైసీపీ నేతల మాటలకు ఏమైనా సంబంధం ఉందా? ఏం జరుగుతుందో తెలియక ప్రజలు తలలు పట్టుకుంటున్నారు. చూద్దాం ఏం జరుగుతుందో.

AP-Capital.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-25T21:50:30+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *