తెలంగాణలో మోడీ “సామాజిక శాస్త్రం” ప్రయోగం

బీసీ ఆత్మగౌరవ సభలో మోడీకి మేరా పాస్ పవన్ కళ్యాణ్ హై అన్నారు. మోడీ అందరి నాయకుడు.. పవన్ తన వెంట ఉన్నాడు కాబట్టి ఇక తనకు వ్యతిరేకత లేదని ధీమాగా చెబుతున్నాడు.. పవన్ ఎంత పవర్ ఫుల్ లీడర్ అయి ఉండాలి?. మందకృష్ణ మాదిగపై కూడా మోదీ ప్రశంసలు కురిపించారు. వర్గీకరణ ఉద్యమంలో మా నాయకుడు మందకృష్ణ అన్నారు. అదేమిటంటే.. విశ్వగురు మోడీని తన గురువైన మందకృష్ణగా చెబుతారు. వారికి నిజంగా అంత గొప్ప అభిప్రాయం ఉంటే… వారి ఫేట్ ఇప్పటికే చాలా మారిపోయి ఉండేది. ఇది ఇలా ఉండేది కాదు. అయితే ఇప్పుడు అలా ఎందుకు పెంచుతున్నారు? రాజకీయం ఉంది. సామాజిక శాస్త్రం యొక్క రాజకీయాలు.

తెలంగాణలో బీజేపీ గెలుపు కోసం పూర్తిగా కులాలపైనే లెక్కలు వేసింది. ఇందుకోసం మూడు సామాజిక వర్గాలకు పెద్దపీట వేశారు. పరోక్షంగా ఒక టాప్ క్లాస్ దువ్వుతోంది. బీసీ ముఖ్యమంత్రి నినాదం…ఎస్సీ వర్గీకరణ హామీ…పవన్ కళ్యాణ్ సహకారంతో కాపు ఓట్లు…ఈ మూడు కలిస్తే గెలుస్తామని బీజేపీ ధీమాగా ఉంది. రెడ్డి సామాజిక వర్గానికి పరోక్షంగా ప్రేమలేఖలు పంపుతున్నారు. అలా పని చేస్తోంది. మోడీకి ఎస్సీ వర్గీకరణ పెద్ద సమస్య కాదు. పరిష్కారం చూపలేమని, ప్రతిపక్షంలో ఉన్నందున పోరాటానికి అండగా నిలుస్తామన్నారు. అక్కడ రాజకీయం అర్థమవుతుంది.

తెలంగాణలో జనసేనకు కనీస బలం లేదు. గత పార్లమెంట్ ఎన్నికల్లో ఎనిమిది పార్లమెంట్ స్థానాల్లో జనసేన అభ్యర్థులకు కేవలం 85 వేల ఓట్లు మాత్రమే వచ్చాయి. ఆ తర్వాత కూడా జనసేన పార్టీకి నిర్మాణం లేదు. క్యాడర్ లేదు. ఇప్పటి వరకు ప్రజలకు అవగాహన కార్యక్రమాలు నిర్వహించలేదు. బలం ఏంటి బీజేపీ పవన్ పై ఒత్తిడి తెచ్చి మరీ పొత్తులు పెట్టుకుంది. అక్కడ ఉండడమే నిజమైన సామాజిక సమీకరణ రాజకీయం. బీసీ, మాదిగ, కాపు కాంబినేషన్‌తో హిట్ కొట్టాలని బీజేపీ తహతహలాడుతోంది.

ఈ సామాజిక సమీకరణానికి ఎవరూ ఊహించని మరో కోణం కూడా ఉంది. అంటే రెడ్డి సామాజికవర్గాన్ని ఆకట్టుకోవడమే. తెలంగాణలో రెడ్డి సామాజికవర్గాన్ని కాదని రాజకీయం చేయడం అంత సులభం కాదు. రాజకీయ పార్టీలు ప్రకటించిన జాబితాను చూస్తే ఈ విషయం అర్థమవుతుంది. బీసీ ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థిని ప్రకటించాలని భావించిన నేతలకు రాష్ట్ర బీజేపీ అధ్యక్షుడిగా రెడ్డిని నియమించారు. సీనియర్ నేత నల్లు ఇంద్రసేనారెడ్డికి గవర్నర్ పదవి కట్టబెట్టారు. అంతర్గతంగా బీజేపీకి ఇస్తున్న ప్రాధాన్యత ఏమాత్రం తగ్గలేదని సందేశం పంపారు. అయితే మోడీ గేమ్ ఆడుతున్నాడు కానీ ఆ వర్గాలు పట్టించుకుంటాయా అనేది మాత్రం ఇంకా ఎవరికీ క్లారిటీ రాలేదు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *