ముఖ్యాంశాలు: అమ్ముడుపోబోమని కాంగ్రెస్ హామీ ఇస్తుందా.. రేపు రాహుల్, ఎల్లుండి అమిత్ షా

ఈరోజు బ్రేకింగ్ న్యూస్ టాప్ హెడ్‌లైన్స్ 16 నవంబర్ 2023 6pm

రానున్న రోజుల్లో ప్రాంతీయ పార్టీల హవా నడుస్తుంది.

కేంద్రంలో సంకీర్ణ ప్రభుత్వమే వస్తుందని ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ అన్నారు. తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికల ప్రచారంలో భాగంగా ఆదిలాబాద్‌లో భారత రాష్ట్ర సమితి ఆధ్వర్యంలో ఏర్పాటు చేసిన సభలో ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ పాల్గొని ప్రసంగించారు. ఈ సందర్భంగా కేసీఆర్ మాట్లాడుతూ.. దళితులు అన్నదమ్ములైనా రాబందులులా ఉండాలని ప్రతిపక్షాలను విమర్శించారు.

అమ్ముడుపోమని కాంగ్రెస్ హామీ ఇస్తుందా ??

కరీంగనార్ ఎంపీ, ప్రస్తుత కరీంగనార్ ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థి బండి సంజయ్ కాంగ్రెస్ పార్టీ నేతలపై తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఈ ఎన్నికల్లో ఆ పార్టీ నేతలు గెలిస్తే భరత్ రాష్ట్ర సమితికి అమ్ముడుపోదని గ్యారెంటీ ఇస్తారా అని విమర్శించారు. అంతే కాకుండా కాంగ్రెస్ నేతలు బీఆర్ఎస్ తో కలిసి పనిచేస్తున్నారని బండి సంజయ్ ఘాటుగా ధ్వజమెత్తారు.

రేపు రాహుల్, ఎల్లుండి, అమిత్ షా బహిరంగ సభలు నిర్వహించనున్నారు

తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా జాతీయ నేతల పర్యటనలు మళ్లీ జోరందుకున్నాయి. రాహుల్ గాంధీ రేపు (శుక్రవారం) రాష్ట్రంలో పర్యటించనుండగా, కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా ఎల్లుండి (శనివారం) పర్యటించనున్నారు. ఇక రాహుల్ గాంధీ తెలంగాణ రాష్ట్ర ఎన్నికల మేనిఫెస్టోను అసెంబ్లీలో విడుదల చేయనున్నారు. ఇప్పటికే 6 డిక్లరేషన్లు ప్రకటించిన కాంగ్రెస్.. పూర్తి స్థాయి మేనిఫెస్టో విడుదల చేసేందుకు సిద్ధమైంది. హస్తం పార్టీ ప్రజాకర్షక హామీలతో మేనిఫెస్టోను సిద్ధం చేసింది.

స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కేసులో చంద్రబాబు బెయిల్‌పై విచారణ… తీర్పు రిజర్వ్

స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కేసులో టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు వేసిన బెయిల్ పిటిషన్‌పై హైకోర్టులో విచారణ జరిగింది. ఇరుపక్షాల వాదనలు విన్న అనంతరం తీర్పును రిజర్వ్‌లో ఉంచారు.

సీఎం జగన్ సమీక్ష

జగనన్న కాలనీల్లో మౌలిక వసతులపై సీఎం జగన్‌ సమీక్షించారు. ఈ సందర్భంగా కాలనీల్లో మౌలిక వసతులపై దృష్టి సారించాలని జగనన్న అధికారులకు ఆదేశాలు జారీ చేశారు. టిడ్కో ఇళ్ల నిర్వహణపై ప్రత్యేక దృష్టి సారించాలని సీఎం జగన్‌ సూచించారు.

రేపు పోలింగ్

మధ్యప్రదేశ్ రాష్ట్రంలోని 230 అసెంబ్లీ స్థానాలకు, ఛత్తీస్‌గఢ్ రాష్ట్రంలోని 70 అసెంబ్లీ స్థానాలకు (రెండో దశ) శుక్రవారం పోలింగ్ జరగనుంది. ఇందుకోసం రెండు రాష్ట్రాల్లోనూ భారీ ఏర్పాట్లు చేశారు. రెండు రాష్ట్రాల్లోనూ కాంగ్రెస్, బీజేపీలు హోరాహోరీగా ప్రచారం చేశాయి. ఎన్నికల పోటీ ఈ రెండు పార్టీల మధ్యే ఉంది. కాగా, ఎన్నికలను సామరస్యంగా నిర్వహించేందుకు అన్ని చర్యలు తీసుకున్నట్లు కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం ఓ ప్రకటనలో తెలిపింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *